มีวิธีดึงไฟล์วีดีโอจากกล้องใส่ใน external hd โดยไม่ใช้คอมมั้ยครับ

กล้องติดรถ /พกพาไปปั่นจักรยาน
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
nextstep
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

มีวิธีดึงไฟล์วีดีโอจากกล้องใส่ใน external hd โดยไม่ใช้คอมมั้ยครับ

โพสต์ โดย nextstep »

นอกจาก Sony Portable Wireless Server WG-C20 แล้วมีวิธีอื่นมั้ยครับ (ขอประหยัดและเบาๆ)
ชอบปั่นจักรยานมาก แต่ปั่นเท่าไรก็ขึ้นเขาไม่ค่อยไหวเลยต้องมาวิ่งช่วยเพิ่มแรงขา
พอมาวิ่งก็เจ็บ ต้องว่ายน้ำช่วยรักษา นับนิ้วแล้ว เออ..3 อย่างพอดี ไปไตรละกัน :mrgreen:
Taweewut
สมาชิก
สมาชิก
team: Changkhui
Bike: Bianci Intenso
ติดต่อ:

Re: มีวิธีดึงไฟล์วีดีโอจากกล้องใส่ใน external hd โดยไม่ใช้คอมมั้ยครับ

โพสต์ โดย Taweewut »

ถ้าใช้ android ก็ซื้อ สาย USB On the Go , ถอดเม็มจากกล้อง ใส่ card reader เสียบเข้า USB เลย ตัว android เล่น MP4 ได้อยู่แล้ว

ส่วน ipad ซื้อ camera connector มีให้เลือกแบบ USB กับ SD slot ถ้าแบบ USB เอาสาย USB เสียบเข้ากล้องเลย
ถ้าแบบ ถอด mem ก็ เอา microSD ใส่ SD adapter ก่อน แบบนี้ไม่ดึงไฟกล้องและน่าจะเร็วกว่าด้วย แต่สาย camera connector มันดันใช้กับ iphone ไม่ได้
Dynamic66
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ECT , KiumHuayKK
Bike: BMC SLR02
ตำแหน่ง: Khon Kaen. Thailand.

Re: มีวิธีดึงไฟล์วีดีโอจากกล้องใส่ใน external hd โดยไม่ใช้คอมมั้ยครับ

โพสต์ โดย Dynamic66 »

หา box hdd ที่โหลด file ได้ครับพวก nexto ประมาณนั้น
nextstep
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย nextstep »

สรุป ผมยืม notebook เพื่อนร่วมทริปครับ :D
ชอบปั่นจักรยานมาก แต่ปั่นเท่าไรก็ขึ้นเขาไม่ค่อยไหวเลยต้องมาวิ่งช่วยเพิ่มแรงขา
พอมาวิ่งก็เจ็บ ต้องว่ายน้ำช่วยรักษา นับนิ้วแล้ว เออ..3 อย่างพอดี ไปไตรละกัน :mrgreen:
boilerman
สมาชิก
สมาชิก
Bike: java seatta pro

โพสต์ โดย boilerman »

SONY นี่เป็นอะไรที่ใช้อุปกรณ์ร่วมกับชาวบ้านเขาไม่ค่อยจะได้ เข็ดครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “Sport Camera”