ใครเคยใช้กล้องรุ่น SJ1000 Action Cam ตัวนี้บ้างครับ อยากดูว่าคุณภาพไฟล์ที่บันทึกดีแค่ไหน

กล้องติดรถ /พกพาไปปั่นจักรยาน
ตอบกลับ
quartermaster
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0814545811
Bike: MTB

ใครเคยใช้กล้องรุ่น SJ1000 Action Cam ตัวนี้บ้างครับ อยากดูว่าคุณภาพไฟล์ที่บันทึกดีแค่ไหน

โพสต์ โดย quartermaster »

ขอชมภาพหน่อยครับ ภาพที่บันทึก จากคนที่เคยใช้กล้องนี้จริงๆ
กำลังตัดสินใจจะซื้อครับ ขอบคุณฮะ
jackytommy
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Re: ใครเคยใช้กล้องรุ่น SJ1000 Action Cam ตัวนี้บ้างครับ อยากดูว่าคุณภาพไฟล์ที่บันทึกดีแค่ไหน

โพสต์ โดย jackytommy »

พอดีผมขายพอดีครับ ความชัดพอๆกับ Gopro3 แต่อุปกรณ์จับยึดสู้ไม่ได้และไม่มี wi-fi ครับ ดูตัวอย่างด้านล่างๆครับมี vdo ถ่ายให้ดูและบอกคุณสมบัติอย่างละเอียด

แก้ไขล่าสุดโดย jackytommy เมื่อ 06 ก.ย. 2014, 22:35, แก้ไขแล้ว 1 ครั้ง
Enpbasf
สมาชิก
สมาชิก
team: ไร้สังกัด
Bike: Java Skeggia Team , Trin X Z4 Pro mini velo
ตำแหน่ง: สูวรรณภูมิ

Re: ใครเคยใช้กล้องรุ่น SJ1000 Action Cam ตัวนี้บ้างครับ อยากดูว่าคุณภาพไฟล์ที่บันทึกดีแค่ไหน

โพสต์ โดย Enpbasf »

ตอบแบบนี้ละกันครับ

ความชัดเจน จำนวนภาพต่อวินาทีgo PRO ดีกว่า หากพูดในส่วนของ hd คุณภาพเหมือนกัน สรุป หากงบน้อย sj ไม่ผิดหวัง เพราะคุ้มค่าแต่อย่าเทียบกับ go proในกรณีภาพเคลื่อนไวเร็วมากๆ
อุปกรณ์เสริม sj ให้มาครบ ไม่ต้องไปหาซื้อเพิ่มให้เสียอารมณ์และ บานปลาย ราคา อุปกรณ์เสริม gopro แรงกว่าเยอาะ
แบต เก็บไฟและใช้งานได้เวลาพอๆกัน ราคาแบตเสริม sj ก้อนละ ไม่เกิน 350บาท
สรุป งบน้อย ใช้งานนานๆครั้ง หรือใช้ครั้งเดียวเก็บ sj เลยครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
o_extreme
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ... ปั่นไป กินไป ...
Bike: Caerus bike / FM066
ติดต่อ:

โพสต์ โดย o_extreme »

ติดหมวก ภาพดูได้

ติดรถ ภาพสั่น ดูไม่ค่อยรู้เรื่อง
if u can't b a good example , u should b a horrible warning

กระทู้เตือน โดนคนขายของไร้ความรับผิดชอบ หลอกขายของมีตำหนิ http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... &t=1121245
Zodick
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Dahon Jifo 16

โพสต์ โดย Zodick »

กล้อง SJ1000 ติดจักรยานพอใช้ได้ครับ แต่ถ้าเอามาติดกับรถยนต์ ลักษณะหัวกล้องจะคว่ำ แล้วภาพก็จะสั่นมากๆเลยครับ เพราะกล้องมันค่อนข้างหนัก และก้านยึดกระจกมันบางมาก ไม่ค่อยเหมาะครับ
อีกอย่างกล้องมันกลับหัวภาพ (Rotate) วิดีโอไม่ได้ด้วย เวลาดูในคอมแล้วยิ่งยากครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “Sport Camera”