++ เอาคลิปปั่นจักรยานมาแบ่งกันดูดีกว่าครับ ++

กล้องติดรถ /พกพาไปปั่นจักรยาน
รูปประจำตัวสมาชิก
naigod
ขาประจำ
ขาประจำ
team: fb/NaigodSecondHandBikes
Bike: X-FREE by KHS
ตำแหน่ง: สวนใหญ่ นนทบุรี
ติดต่อ:

Re: ++ เอาคลิปปั่นจักรยานมาแบ่งกันดูดีกว่าครับ ++

โพสต์ โดย naigod »

รถพับปั่นเที่ยว ปั่นเลียบคลองบางบัวทอง 27 กรกฎาคม 2557

รถพับปั่นเที่ยว ปั่นเลียบคลองบางบัวทอง 27 กรกฎาคม 2557
จุดพักจุดแรก ข้ามคลองบางบัวทอง พักที่ ศาลาริมคลอง มีน้ำขาย กว้างขวาง จักรยานพักหาน้ำดืมกันเป็นประจำ

จุดพักที่สอง วัดแดงธรรมชาติ กำลังยกโบสถ์ ศาลา หนีน้ำท่วม ติดแม่น้ำเจ้าพระยามีศาลาท่าน้ำ

จุดที่สาม ถือโอกาสซื้อน้ำได้ ก่อนเข้าทางลัดผ่านสวน

จุดที่สี่่ รอออกใต้สะพานพระนั่งกล้าพร้อมกัน

จุดที่ห้า ถ่ายรูปโบสถ์สี่ชมพู วัดเพลง

จุดที่หก วัดบางระโหง

จุดที่เจ็ด วัดโตนด

จุดที่แปด วัดไทรม้าใต้ ไหว้พระพุทธรูป 700 ปีกว่า ถ่ายรูปกับเจ้านำเงิน เข้าห้องน้ำสะดวก

จากนั้นจะเป็นปั่นกลับวัดใหญ่สว่างอารมณ์ เส้นทางใกล้เคียงกับทางเดิม เพียงเราไม่แวะ ไปผ่านชุมชนท่าอิฐ มุ่งไปจอดซื้อขนมไทย เป็นของฝาก และไปจอดรอกันที่วัดบางบัวทอง
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 7&start=90
...สัพเพ ธัมมา นาลัง อภินิเวสายะ.."ธรรมทั้งหลายทั้งปวงไม่ควรยึดมั่นถือมั่น"...
กบนอกกะลา : ธุรกิจรถจักรยานมือสองในประเทศไทย
Donate PromptPay 0819032006
Guplrtoys
สมาชิก
สมาชิก
team: K Three BIKE
Bike: Merida Matt 40D 2013
ติดต่อ:

Re: ++ เอาคลิปปั่นจักรยานมาแบ่งกันดูดีกว่าครับ ++

โพสต์ โดย Guplrtoys »

GMM Road to tous de france thailand Stage1-3

sony 35A +playmemories home
GMM Road to tous de france thailand Stage1

GMM Road to tous de france thailand Stage2

GMM Road to tous de france thailand Stage3
Guplrtoys
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

อีกหนึงงานที่ไปปั่นเที่ยวกัน ที่เจ็ดคตครับ ปั่นแบบไม่รู้ทาง เจอทางหินลอยยาวๆ ลงชันๆ อัตรายจริง แต่ก็ปลอดภัยกลับมากันทั้งสี่คนครับ รอบนี้ติดกล้องใว้ที่สเตม ตัวยึดที่ Sony ให้มาผมว่าไม่ค่อยเหมาะนะสูงและสั่นมากทางเรียบยังมีสั่งให้เห็นเลย (ขนาดมีกันสั่นในตัวที่ดีที่สุดของกล้องประเภคเดียวกันแล้ว) คงต้องสังของเจ้าอืนมาลองใช้ไม่ก็ทำขึ้นมาเอง

ไปมา วันออกพรรษาที่ผ่านมาครับ

ส่วนตัวนี้ไปเที่อยวกับครอบครัว เอาจักรติดไปด้วย ยังไม่มีกล้องติดรถใช้กล้องคอมแพค ถ่ายเอา ปั่นเองถ่ายเอง ปั่นวนๆไปวนมา555

Guplrtoys
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

ล่าสุด ปั่น งาน : ปั่นเปิดเมืองชัยนาท

naigod
ขาประจำ
ขาประจำ
team: fb/NaigodSecondHandBikes
Bike: X-FREE by KHS
ตำแหน่ง: สวนใหญ่ นนทบุรี
ติดต่อ:

โพสต์ โดย naigod »

กลุ่มรวมมิตร : ทะเลบางขุนเทียน 10-08-2557
http://www.youtube.com/watch?v=Jfxt89Pxkmw

...สัพเพ ธัมมา นาลัง อภินิเวสายะ.."ธรรมทั้งหลายทั้งปวงไม่ควรยึดมั่นถือมั่น"...
กบนอกกะลา : ธุรกิจรถจักรยานมือสองในประเทศไทย
Donate PromptPay 0819032006
Taweewut
สมาชิก
สมาชิก
team: Changkhui
Bike: Bianci Intenso
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Taweewut »

ปั่นเที่ยวสัตหีบ จากพัทยา อ่าวดงตาล หาดนางรำ หาดนางรอง ครับ

[youtube]RH1EyOHoZnY&[/youtube]
Taweewut
สมาชิก
สมาชิก
team: Changkhui
Bike: Bianci Intenso
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Taweewut »

ทริป Bianchi Grand fondo2014 ราชบุรี 31 สค 2014

ลุงพุ่ม
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 055 214119
team: ชมรมจักรยานจังหวัดพิษณุโลกPBC
Bike: Cannondale สับถัง , KHS Team , เบียงคี่ sempre

โพสต์ โดย ลุงพุ่ม »

cyclemania ชวนปั่นที่พิษณุโลกครับ ใช้ SONY AS 100V
jhonadison
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-6222750
team: บึงแก่นนคร
Bike: TREK 4700 Giant TCR COMPOSITE 0
ตำแหน่ง: วราสิริ มิ่งเมือง

โพสต์ โดย jhonadison »

ผมกำลังทดสอบ กล้องติดรถ
โดยใช้ โทรศัพท์ SAMSUNG ราคาถูกๆ นำมาติดใต้อาน มุมมองส่องไปด้านหลัง เพื่อให้เห็นหน้านักปั่น
โดยไม่ได้ลงทุนอะไรมากเลยครับ ผมใช้ ไม้แขวนเสื้อที่เป็นอลูมิเนียม สายรัดเคเบิ้ลไทร์ ยางยึด (ตัดจากยางในเก่าๆ)
ถ้าใครสนใจ ผมจะลงรูปให้ดูครับ รับรองความมั่นคงไม่กระเทือน
คุณภาพของคลิบจะขึ้นอยู่กับ คุณสมบัติของโทรศัพท์ ครับ
แบตเตอรี่จะใช้ได้ประมาณ 1.30 ชั่วโมง ถ้ามี POWER BANK ก็หายห่วง
ใช้ SD card 32 gb โทรศัพท์จะบันทึกได้ 1 ชั่วโมงต่อ 1 คลิบ
แนะนำให้ ปิด WIFI และถอดซิมการ์ด ออกครับ เนื่องจากเวลามีโทรศัพท์เข้า ระบบบันทึกภาพจะหยุดทำงานครับ
แนะนำหาโทรศัพท์อีกเครื่อง (ผมใช้เครื่องเก่าที่เคยตก แล้วหน้าจอแตก แต่ระบบอื่นยังทำงานได้ปกติครับ)
[youtube]P04pP54Pg-0&feature[/youtube]
GOTO NEXT STEP
jhonadison
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-6222750
team: บึงแก่นนคร
Bike: TREK 4700 Giant TCR COMPOSITE 0
ตำแหน่ง: วราสิริ มิ่งเมือง

โพสต์ โดย jhonadison »

กลุ่ม FAST & SLOW
Trip เขื่อนจุฬาภรณ์

ถ่ายจากกล้องของโทรศัพท์ ติดตั้งไว้ใต้อาน และ ติดไว้ที่หน้าอก ครับ
GOTO NEXT STEP
opmoji
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย opmoji »

ทริปทุ่งสะวันน่าลพบุรี ซึ่ง บอยจองฮี และบักกึ่มคุง ได้ไปร่วมทริปกับ BIKECYCLE และได้เก็บภาพ ทั้งมุมสูง และมุมมองของโกโปร มาฝาก
ในคลิปนี้เนื่องจากเราถูกบล็อคและถูกแบนในเรื่องของเพลงจึงต้องดูในเครื่องคอมพิวเตอร์จะสะดวกที่สุด
แต่ถ้าหากมือถือของท่านมี firefox ก็สามารถดูได้เลย แต่ต้องเปลี่ยนเป็นแบบ desktop ขอให้สนุกกับการรับชมครับ
**คำเตือนในการรับชม คลิปเรท18+ เด็กอายุต่ำกว่า1ปีขึ้นไปควรมีผู้ปกครอง ดูด้วย ผู้หญิงและสตีมีครรห์ ควรไปปรึกษา แพทย์ก่อน มิเช่นนั้นเด็กจะมีปัญหา โปรดระงับการดื่มน้ำและงดอาการก่อนดู เพราะจะกลืนกินไม่ลง
ใช้ โกโปร ถ่ายทำ
opmoji
ขาประจำ
ขาประจำ

แก้งโอทรีครับ ได้ไปร่วมปั่นกับ แก้ง BikeCycle ปั่นไปคู้บอน จาก อสมท ระยะทาง70 กว่าโล
จากกล้อง ไอโพน5
opmoji
ขาประจำ
ขาประจำ

สมาชิกโอทรี เยือน สนามยุทธกีฬา ราบ 11 ใช้ โกโปรถ่ายทำ

kitichai99
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0837763299
team: COOLER GANG
Bike: PANASONIC COMO 1986

โพสต์ โดย kitichai99 »

[youtube]https://youtu.be/ZywXgwaqZEQ[/youtube]
hagler
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย hagler »

มือใหม่หัดทำครับ ใช้เวลาไปเยอะพอสมควร...
เป็นงานแข่งที่พัทยาครับ ช่วงปั่นโรลลิ่งชมเมือง...
https://www.youtube.com/watch?v=xEk0Nif7WAI
ตอบกลับ

กลับไปยัง “Sport Camera”