Garmin​ virb​ xe​

กล้องติดรถ /พกพาไปปั่นจักรยาน
ตอบกลับ
ludmilla
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: อ๋ายคนจน​ จำต้องทนปั่นรถถีบ

Garmin​ virb​ xe​

โพสต์ โดย ludmilla »

เพิ่งได้มาเป็นกล้อง​ action cam ตัวแรกและคาดว่าน่าจะจบกับ​ ความสามารถ​ของกล้องที่ให้มาทั้งเชื่อมต่อ​WiFi,​ant+, Bluetooth, กันสั่น, และลงน้ำได้เลยโดยไม่ต้องหาอะไรมาใส่เพิ่ม​ รอบนี้ชมแค่ตัวกล้องก่อนนะครับ​ ไว้จะหาเวลาเอากล้องไปใช้งานแล้วมารีวิวให้ชมครับ รูปภาพ รูปภาพ รูปภาพ
Where the wild thing are?
Coolicez
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Focus

Re: Garmin​ virb​ xe​

โพสต์ โดย Coolicez »

ค่าตัวอยู่ที่เท่าไหร่ครับ ตอนแรกว่าจะหาซื้อ virb elite เขาบอกไม่นำเข้ามาแล้ว เลยจำใจต้องซื้อรุ่นนี้ (ความรู้สึกเวลาจับกล้องและกดถ่ายภาพ virb elite ทำได้ถนัดกว่า)
รูปประจำตัวสมาชิก
SakonL
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย SakonL »

คงจะให้มันใส่กับกิมบอลได้สินะ ทรงนี้ได้แน่ แต่ทรง Virb เดิมใส่บ่อได้ (มีแต่ก็ไม่เวิร์คเท่าไหร่)
ludmilla
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: อ๋ายคนจน​ จำต้องทนปั่นรถถีบ

โพสต์ โดย ludmilla »

เท่าที่ลองใช้มาใช้ได้กับ​ mount ของ​ gopro​ ครับส่วนภาพมีตัวอย่างที่ลองทำวีดีโอแบบบ้านๆให้ดูครับตามลิงค์​ ส่วนราคาค่าตัวที่โดนมาก็$520AUD ครับผม​ เดี๋ยวอีกวิดีโอกำลังอัพโหลด​เสร็จ​คงโหลดให้ได้ติชมครับ​ ปล​ มือใหม่กล้องมากๆ​ ส่วนจักรยานใหม่กว่าฮ่าๆติชมได้นะครับ
https://m.youtube.com/watch?v=5HcptAXdSNk
ขอบคุณครับ
Where the wild thing are?
รูปประจำตัวสมาชิก
SakonL
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย SakonL »

มันน่าจะทำทรงแบนๆงี้มาแต่แรกให้เลือกนะครับ

บางท่านชอบของยี่ห้อการ์มิน แต่เจอ Virb ตัวเดิม ทรงอย่างงั้นซะด้วย เอามาติดใส่ที่อกนี่ไม่สะดวกเลยครับ

แล้วทุกอย่างมันก็แทบจะเรียกว่า ออโต้หมดเลย บางทีเล่น TL มีวูบๆวาบๆคุมแสงสภาพตามธรรมชาติไม่อยู่ให้เป็นตามจริงไม่ได้เหมือนกัน จุดนี้ Gopro เขาย่อมดีกว่าจริง แต่ Xe นี่น่าจะพัฒนาขึ้นแล้วมั๊ง ยังไม่เคยเห็นเมนูเต็มของมันนะครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “Sport Camera”