แกะกล่อง Garmin Virb Basic รีวิวการใช้ร่วมกับ EDGE 510

กล้องติดรถ /พกพาไปปั่นจักรยาน
Kindaichi
สมาชิก
สมาชิก
Bike: MTB GT , Road Giant , Fixed Meadow

แกะกล่อง Garmin Virb Basic รีวิวการใช้ร่วมกับ EDGE 510

โพสต์ โดย Kindaichi »

จัดกล้อง Action Cam ยี่ห้อ Garmin Virb Basic มาจาก eBay ครับ เลยเอามาแนะนำให้ดูกันเผื่อว่าใครสนใจจะซื้อหามาใช้ ในไทยมันมีแต่รุ่น Elite ที่เป็นตัวแพงมี Wifi กับ GPS แต่ตัว Basic นี่ไม่มี นอกนั้นเหมือนกันหมด

Elite ในไทยขายอยู่ราวๆ 15,000 บาท แต่ตัว Basic นี่เมืองนอกขายกันรวมค่าส่งรวมภาษีแล้วก็ราวๆ 5,000 บาทเท่านั้นครับ ผมว่าโอเคเลย เมื่อเทียบกับซื้อกล้องยี่ห้อไม่คุ้นตาราคา 3,000 กว่าบาท อันนี้งานผลิตอะไรเขาแจ่มจริงๆ แล้ว Garmin นี่อัพเดตเฟิร์มแวร์บ่อยไม่ลอยแพ

ยิ่งสำหรับท่านที่ปั่นจักรยานและมี Garmin Edge รุ่นต่างๆ เช่น 510, 810 หรือ 1000 ใช้อยู่แล้วนี่สบายเลย เพราะว่าฟังก์ชั่น GPS ที่ตัว Basic ไม่มีนี่เราดึงข้อมูลมาจาก Edge ได้ และยังใช้เป็นรีโมตควบคุมการบันทึกภาพของกล้องวีดีโอได้ด้วย ซึ่งในคลิปนี้ผมจะทำให้ดูว่ามันใช้งานยังไง

waranon1974
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Super Six EVO Hi-Mod
ตำแหน่ง: 111/11 ถนนรัษฎา ตำบลทับเที่ยง อำเภอเมือง จังหวัดตรัง 92000
ติดต่อ:

Re: แกะกล่อง Garmin Virb Basic รีวิวการใช้ร่วมกับ EDGE 510

โพสต์ โดย waranon1974 »

ฝีมือรีวิว เหมือนอยู่ในวงการสื่อสารมวลชน ดูเพลินเลยครับ

ปล. อุปกรณ์ประกอบฉาก ธรรมชาติเป็นกันเอง มีทั้งตีนมีทั้งแมว :lol: :lol:
Kindaichi
สมาชิก
สมาชิก
Bike: MTB GT , Road Giant , Fixed Meadow

Re: แกะกล่อง Garmin Virb Basic รีวิวการใช้ร่วมกับ EDGE 510

waranon1974 เขียน:ฝีมือรีวิว เหมือนอยู่ในวงการสื่อสารมวลชน ดูเพลินเลยครับ

ปล. อุปกรณ์ประกอบฉาก ธรรมชาติเป็นกันเอง มีทั้งตีนมีทั้งแมว :lol: :lol:
ฮี่ๆๆ ขอบคุณครับผม พวกตัวประกอบนี่ไม่ได้จ้างมาด้วยนะครับ เดินมากันเองทั้งนั้นเลย ๕๕
รูปประจำตัวสมาชิก
Neng_ftc
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Dahon Giant Rit Bianchi Cinelli

โพสต์ โดย Neng_ftc »

ขอบคุณครับ :D
OmniSci
ขาประจำ
ขาประจำ
ตำแหน่ง: หาดใหญ่

โพสต์ โดย OmniSci »

มืออาชีพรีวิวเลย

(มีใช้เท้าหนีบด้วย 555)

ขอบคุณครับ
unnero
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Allez E5 2015
ติดต่อ:

โพสต์ โดย unnero »

ชอบครับ
เคยเห็นวีดีโอจากกล้อง ที่ถ่ายออกมาแล้ว มีเกจบอกความเร็ว รอบขาฯลฯ ออกมาอยู่ในวีดีโอเลย
อยากทราบว่าต้องมาตัดต่อทีหลัง
หรือเป็นความสามารถของตัวกล้องเองครับ

คลิปนี้คับ

http://youtu.be/0nG8QDwYtSQ

ขอบคุณครับ
LINE : siwawut83
STRAVA : siwawut
มื อ ใ ห ม่ ค รั บ
Kindaichi
สมาชิก
สมาชิก

unnero เขียน:ชอบครับ
เคยเห็นวีดีโอจากกล้อง ที่ถ่ายออกมาแล้ว มีเกจบอกความเร็ว รอบขาฯลฯ ออกมาอยู่ในวีดีโอเลย
หรือเป็นความสามารถของตัวกล้องเองครับ

คลิปนี้คับ

ขอบคุณครับ
ใช้โปรแกรมชื่อ Virb Edit ครับผม สามารถใส่ overlay ได้ ซึ่งผมลองแล้วเราใช้ข้อมูล gpx ใน EDGE มาร่วมกับวีดีโอที่ถ่ายกับตัวนี้(หรือยี่ห้ออื่นก็ได้)ได้ครับ
เสือน้อย_หัดหมอบ
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Bianchi Impulso Love Love

โพสต์ โดย เสือน้อย_หัดหมอบ »

:D เยี่ยมครับ
Kindaichi
สมาชิก
สมาชิก

unnero เขียน:ชอบครับ

คลิปนี้คับ

ขอบคุณครับ
ผมทำคลิปแนะนำวิธีที่ถามมาไว้แล้วครับผม ดูได้ตามนี้เลยครับ

กิตติ ต่อจรัส
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 021928811
Bike: merida crossway 100
ติดต่อ:

โพสต์ โดย กิตติ ต่อจรัส »

ชอบครับ เยี่ยมมาก :roll:
ซามูไร 2 ล้อ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: xxxxxxxxx
team: ՏʍíӀҽ ϲӀմБ and novice thailand
Bike: เฟรสสัน ตราจรเข้
ตำแหน่ง: ทุกทีี่ท่อากาศดี

โพสต์ โดย ซามูไร 2 ล้อ »

สุดยอดเลยครับ
ป.ล.แมวหล่อมากครับ
ipromise79
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Chantaburi Cyclist (Thamai Team)
Bike: Trek

โพสต์ โดย ipromise79 »

เยี่ยมเลยครับ ดูแล้วเกิดกิเลส
นักปั่นน่องเล็ก
nont
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 081-8847062
team: Lampang Roadrunner.
Bike: Cannondale F29 HiMod.,Focus Izalco team Sl.
ตำแหน่ง: เมือง ลำปาง.

โพสต์ โดย nont »

ขอบคุณมากๆครับ สาระเน้นๆครับ
nuno007
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0840127009
team: Pantera
Bike: ,merida scultura903 , an.design

โพสต์ โดย nuno007 »

ดูแล้วคิดถึงแมวที่เคยเลี้ยง น่ารักดีครับ :lol: :lol:
CHSaran@TOP
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เพชรบูรณ์
Bike: ^.^

โพสต์ โดย CHSaran@TOP »

:lol: :lol: รีววิว ชัดเจนดีมากๆครับ

ปล.ชอบแมว555+ ตัวประกอบฉากเยอะดีครับ

ขอบคุณครับบ ^^
ท๊อป (หนองไผ่ เพชรบูรณ์)
i'm Lovin' it !
ตอบกลับ

กลับไปยัง “Sport Camera”