Drift Ghost S ทำยังไงถึงจะอัดวีดีโอแบบ HD ได้ครับ

กล้องติดรถ /พกพาไปปั่นจักรยาน
ตอบกลับ
Onzen
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Bianchi Impulso 2014

Drift Ghost S ทำยังไงถึงจะอัดวีดีโอแบบ HD ได้ครับ

โพสต์ โดย Onzen »

ขอรบกวนหน่อยนะครับ
ทำยังไง ถึงจะอัด วีดีโอแบบ 1080P ได้ครับ ผมตั้งค่าในกล้องเป็น 1080P, 60fps ใช้ Micro SD 64GB class4 แต่พอจะลองเปิดดูมันไม่ใช่ HD อ่ะครับ ผมเปิดผ่าน iphone แล้ว save ลง camera roll ครับ พอมาเปิดในคอม มันขนาดกระจึ๋งเดียวเอง พอลองเปิดผ่านโปรแกรม Xilisoft->Video Converter Ultimate. มันโชว์ว่า ต้นฉบับไฟล์มีขนาดแค่ 432x240, 9.99 fps. เป็น .MOV

ผมต้องทำยังไงอ่ะครับ
pondpondha
สมาชิก
สมาชิก

Re: Drift Ghost S ทำยังไงถึงจะอัดวีดีโอแบบ HD ได้ครับ

โพสต์ โดย pondpondha »

Onzen เขียน:ขอรบกวนหน่อยนะครับ
ทำยังไง ถึงจะอัด วีดีโอแบบ 1080P ได้ครับ ผมตั้งค่าในกล้องเป็น 1080P, 60fps ใช้ Micro SD 64GB class4 แต่พอจะลองเปิดดูมันไม่ใช่ HD อ่ะครับ ผมเปิดผ่าน iphone แล้ว save ลง camera roll ครับ พอมาเปิดในคอม มันขนาดกระจึ๋งเดียวเอง พอลองเปิดผ่านโปรแกรม Xilisoft->Video Converter Ultimate. มันโชว์ว่า ต้นฉบับไฟล์มีขนาดแค่ 432x240, 9.99 fps. เป็น .MOV

ผมต้องทำยังไงอ่ะครับ
กล้องจะบันทึกเป็น 2 ไฟล์ครับ คือไฟล์ที่ไว้เปิดบนตัวกล้อง (.thm) กับไฟล์ที่จริง HD เอาไว้เปิดกับคอมน่ะครับ เลือก save ไฟล์มาถูกหรือป่าวครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “Sport Camera”