สอบถามความแตกต่างกล้อง Drift ครับ

กล้องติดรถ /พกพาไปปั่นจักรยาน
ตอบกลับ
mirage77
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0942377050

สอบถามความแตกต่างกล้อง Drift ครับ

โพสต์ โดย mirage77 »

ขอถามอีกซักครั้งนะครับ กำลังจะซื้อกล้อง Drift มาติดหมวก นอกจากถ่ายกลางคืนดีขึ้นแล้ว มีอะไรอีกไหมครับ
ระหว่าง Drift hd ghost กับ Drift ghost-s
รูปประจำตัวสมาชิก
chatchawan101
สมาชิก
สมาชิก
Bike: merridamatt40d

Re: สอบถามความแตกต่างกล้อง Drift ครับ

โพสต์ โดย chatchawan101 »

มันเสปคต่างกันด้วย เรื่องความละเอียด ตัวใหม่ได้เยอะกว่าอยู่แล้ว 1080p ตอ 60 fps ดีกว่าตัวเดิม
ถ่ายกลางคืนดี (ดูในคลิปเปรียบเทียบ) รองรับการ์ด SD ได้ 64 GB ของเดิม 32 GB
นอกนั้นก็มีเหมือนเดิม จอ เลนส์หมุน อื่นๆ ครับ ผมว่าซื้อตัวใหม่ไปเลยครับ จบเลยเพิ่มตังหน่อยเดียว
chatchawan101
สมาชิก
สมาชิก
Bike: merridamatt40d

Re: สอบถามความแตกต่างกล้อง Drift ครับ

โพสต์ โดย chatchawan101 »

ค้นในอากู๋น่ะครับ ความคมเวลากลางคืน drift ghost-s ดูดีกว่า
takham
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0828944497

โพสต์ โดย takham »

น่าสนคับ ราคาเท่าไรคับ :shock:
pondpondha
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย pondpondha »

takham เขียน:น่าสนคับ ราคาเท่าไรคับ :shock:
ตอนนี้ราคาอยู่ที่ 12,990 บาทครับ สำหรับตัว Ghost-S รุ่นบนสุดครับ :)
sorpinya
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ผีบ้า บ่พอปัว
Bike: orbea H30 jab 7700 MASI CX

โพสต์ โดย sorpinya »

ซื้อ DRIFT HD GHOST เมื่อ 20/12/58 ความคมชัดดี รูปทรงสวย ลู่ลม ใช้ติดมอไซค์ไป ทริป เชียงใหม่ต้นปี 59 กลับจาก ชม. เก็บเข้ากล่อง หลังสงกรานต์ จะเอาออกมาใช้ ปรากฏว่า ปุ่มเปิดไม่ทำงาน ส่งซ่อม ยังไม่ได้ เซ้งมาก ใช้งานไม่คุ้มค่าเลย ที่ซื้อก็เพราะเปิดดู ข้อมูลในเพจนี้แหละ มีใครซื้อไปแล้วมีปัญหาเหมือนผมมัยครับ
sorpinya
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ผีบ้า บ่พอปัว
Bike: orbea H30 jab 7700 MASI CX

โพสต์ โดย sorpinya »

sorpinya เขียน:ซื้อ DRIFT HD GHOST เมื่อ 20/12/58 ความคมชัดดี รูปทรงสวย ลู่ลม ใช้ติดมอไซค์ไป ทริป เชียงใหม่ต้นปี 59 กลับจาก ชม. เก็บเข้ากล่อง หลังสงกรานต์ จะเอาออกมาใช้ ปรากฏว่า ปุ่มเปิดไม่ทำงาน ส่งซ่อม ยังไม่ได้ เซ้งมาก ใช้งานไม่คุ้มค่าเลย ที่ซื้อก็เพราะเปิดดู ข้อมูลในเพจนี้แหละ มีใครซื้อไปแล้วมีปัญหาเหมือนผมมัยครับ
รับโทรจาก ตัวแทน (25/5/59 )แจ้งว่า บอร์ด ซอร์ท ต้องส่งกลับไปเคลมที่ เมืองนอก ไม่รู้ว่า จะได้เมื่อไหร่ สอบถามเพื่อนๆที่ใช้ DRIFT HD มีปัญหา ปุ่ม เปิดให้กล้องทำงาน ไม่ทำงาน ก่อนซื้อกล้องตัวนี้ ผมไปที่ ขอนแก่น ร้าน ดิจิตอล 2 โฮม ใน เซ็นทรัล ปรากฏว่า ปุ่มเปิดไม่ได้ อาการเหมือนกันเลย น่าจะเป็นจุดอ่อนของกล้องรุ่นนี้ พอไปซื้อมา ใช้งานติดมอไซค์ไปทริป bmw motorrad thophy 2016 ที่เชียงใหม่ ใช้งาน 2 วัน กลับมา เก็บเข้ากล่อง กะจะเอามาใช้ ดันเปิดไม่ติด เพื่อนๆที่ใช้รุ่นนี้อยู่ ขอคำแนะนำด้วยครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “Sport Camera”