ไมล์ Node 2.1 Ant+ กับ มือถือ Sony

บอร์ดนี้ คุยเรื่องทั่วไป เกี่ยวกับโทรศัพท์มือถือ และ โปรแกรม Apps ต่างๆ โดยเฉพาะที่เกี่ยวกับจักรยาน หรือ การออกกำลัง
กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดนี้ คุยเรื่องทั่วไป เกี่ยวกับโทรศัพท์มือถือ และ โปรแกรม Apps ต่างๆ โดยเฉพาะที่เกี่ยวกับจักรยาน หรือ การออกกำลัง
ตอบกลับ
AeK-WS
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: bianchi nirone 7 , BMC Granfondo GF02

ไมล์ Node 2.1 Ant+ กับ มือถือ Sony

โพสต์ โดย AeK-WS »

ผมมีไมล์ Node 2.1 ที่มีสัญญาณ Ant+ แล้วอยากให้มันส่งค่าต่างๆเข้ามือถือได้ จะใช้กับแอป เEndomondo กับ Strava ต้องทำยังไงครับ มือถือทีใช้คือ Sony Xperia L

ใครรู้วิธีช่วยบอกหน่อยครับ
รถไม่แพง แรงก็ไม่มี T^T
รูปประจำตัวสมาชิก
Dhandranunda
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 083970โหลโหลโหล
team: ไม่มี
Bike: Merida Matts 70d /Masi Triple CX

Re: ไมล์ Node 2.1 Ant+ กับ มือถือ Sony

โพสต์ โดย Dhandranunda »

AeK-WS เขียน:ผมมีไมล์ Node 2.1 ที่มีสัญญาณ Ant+ แล้วอยากให้มันส่งค่าต่างๆเข้ามือถือได้ จะใช้กับแอป เEndomondo กับ Strava ต้องทำยังไงครับ มือถือทีใช้คือ Sony Xperia L

ใครรู้วิธีช่วยบอกหน่อยครับ
มีคนลงไว้ครับ เป็นลิสต์มือถือที่มี ANT+ แต่ผมดูแล้วไม่เห็นมี Xperia L ในรายการเลยครับ ปกติในแอพ endomondo ตรงตั้งค่าจะมี ตั้งค่าอุปกรณ์เสริม เชื่อมต่อและจัดการอุปกรณ์เสริม เราก็คลิกตรงนั้นครับ
ผมใช้ XP Z3C เข้าไปโหลดแอพ ANT+ จากกูเกิลเพลย์มาลงไว้ก่อน วิธีก็ไม่ยุ่งยากครับ เสร็จแล้วก็ตั้งค่าใน endo แต่ยังไม่ได้ลองทำเลย
http://www.thisisant.com/directory/filter/168/~/~/
ขวด

The Power Of Slow Ride
ตอบกลับ

กลับไปยัง “Mobile Phone / Sport Apps.”