มีใครเตรียมซื้อ Gear Fit มาใช้วัดอัตราการเต้นหัวใจ sync กับ app มือถือ วัดค่าระหว่างปั่นมั่งครับ

บอร์ดนี้ คุยเรื่องทั่วไป เกี่ยวกับโทรศัพท์มือถือ และ โปรแกรม Apps ต่างๆ โดยเฉพาะที่เกี่ยวกับจักรยาน หรือ การออกกำลัง
กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดนี้ คุยเรื่องทั่วไป เกี่ยวกับโทรศัพท์มือถือ และ โปรแกรม Apps ต่างๆ โดยเฉพาะที่เกี่ยวกับจักรยาน หรือ การออกกำลัง
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
nhumdorn
สมาชิก
สมาชิก
team: ไม่สังกัดชมรม/ทีมใดๆ ขอปั่นคนเดียวต่อไป ด้วยใจแค่อยากให้ลมตีหน้า...ลำพัง
Bike: Trek 4900 Disc 2014, Oyama Skyline (Red - drop handlebar modified), Trek Emonda S5 (black orange)
ตำแหน่ง: ห้วยขวาง กทม.
ติดต่อ:

มีใครเตรียมซื้อ Gear Fit มาใช้วัดอัตราการเต้นหัวใจ sync กับ app มือถือ วัดค่าระหว่างปั่นมั่งครับ

โพสต์ โดย nhumdorn »

ตอนนี้ผมสนใจ นาฬิกา ที่สามารถวัดการเต้นหัวใจแบบ real-time ได้แล้วก็ไม่ต้องผูกกับหน้าอก แบบที่นิยมกัน
ที่สนใจคือ Mio แต่ราคา Mio มันประมาณ 7900 บาท แพงไปหน่อย ตอนนี้ Samsung กำลังจะออก Gear Fit
ตั้งราคาไว้แล้วที่ 5900 ผมไม่แน่ใจว่ามันจะ work กับ Strava, Endomondo, Runtastic Pro, Run Keeper ไหม
แต่ถ้ามัน Work ก็น่าสนใจมากครับ แล้วตอนนี้ Google กำลังทำตลาดกับ Smartwatch โดยออกสิ่งที่เรียกว่า Android Wear มา
ซึ่งคาดเดาว่าน่าจะทำได้ในสิ่งที่ Mio ทำ และราคาน่าจะถูก เพราะ Google มักทำอะไรออกมาราคาถูก (หรือไม่ก็ฟรีไปเลย) เสมอๆ
ดีใจจริงๆครับ ^_^
Lone Rider Concept. No team. Only me and my bike.
leeo
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0897694634
team: บางมด
Bike: LA
ติดต่อ:

Re: มีใครเตรียมซื้อ Gear Fit มาใช้วัดอัตราการเต้นหัวใจ sync กับ app มือถือ วัดค่าระหว่างปั่นมั่งครับ

โพสต์ โดย leeo »

รออยู่เหมือนกัน 8-) 8-)
ไม่มีอะไรที่ทำไม่ได้ มีแต่ยังไม่ได้ทำ กับยังทำไม่เสร็จ
champ.ws10
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Scultura 4000
ติดต่อ:

Re: มีใครเตรียมซื้อ Gear Fit มาใช้วัดอัตราการเต้นหัวใจ sync กับ app มือถือ วัดค่าระหว่างปั่นมั่งครับ

โพสต์ โดย champ.ws10 »

ผมซื้อมาใช้แล้วครับ
ลองดูรีวิว
http://pantip.com/topic/31918189
mrkaj
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0870484646
Bike: Bianchi

โพสต์ โดย mrkaj »

ผมลอง กับ endomondo ยังไม่ support ครับ
Life is like riding a bicycle.
Golf.SkyNet
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Gaint

โพสต์ โดย Golf.SkyNet »

mrkaj เขียน:ผมลอง กับ endomondo ยังไม่ support ครับ
ใช้กับ Smart phone รุ่นอะไรครับ
mrkaj
สมาชิก
สมาชิก

Golf.SkyNet เขียน:
mrkaj เขียน:ผมลอง กับ endomondo ยังไม่ support ครับ
ใช้กับ Smart phone รุ่นอะไรครับ

note 3 ครับ
Life is like riding a bicycle.
Rockrider
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Giant SCR1 2014 - Bianchi Impulso 2015 -Trinx fa2016 - Dahon archer P18 - Dahon Route 2015 - KHS F20 T3

โพสต์ โดย Rockrider »

champ.ws10 เขียน:ผมซื้อมาใช้แล้วครับ
ลองดูรีวิว
http://pantip.com/topic/31918189
ตกลงมันวัด Heart Rate ได้รึปล่าวครับ
mrkaj
สมาชิก
สมาชิก

เมื่อวานลองปั่นดู กับ gear fit พบว่าไม่เหมาะกับผมเลยครับ อยากดู ต้องยกแขนดู ไหนจะจอดับ auto กว่าจะสะบัดแขนให้ติดพักใหญ่ เรืองดูกลางแสงแดดยิ่งไม่ต้องคิดไม่เห็นเลย ชาว 40+ ที่สายตายาวก็ดู ตัวเลขไม่เห็น ตอนนี้กำลัง รอ garmin 1000 จะได้จบเสียที gearfit เอาไว้ใส่ไปเที่ยวกลางคืนดูเวลากลับบ้านตอนเมียตามดีกว่า 555
champ.ws10
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Scultura 4000
ติดต่อ:

โพสต์ โดย champ.ws10 »

Rockrider เขียน:
champ.ws10 เขียน:ผมซื้อมาใช้แล้วครับ
ลองดูรีวิว
ตกลงมันวัด Heart Rate ได้รึปล่าวครับ

วัด Heart Rate ได้ครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “Mobile Phone / Sport Apps.”