endo บนมือถือ ตั้ง auto stop แล้วมันเป็นแบบนี้ ปรกติมั้ยครับ

บอร์ดนี้ คุยเรื่องทั่วไป เกี่ยวกับโทรศัพท์มือถือ และ โปรแกรม Apps ต่างๆ โดยเฉพาะที่เกี่ยวกับจักรยาน หรือ การออกกำลัง
กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดนี้ คุยเรื่องทั่วไป เกี่ยวกับโทรศัพท์มือถือ และ โปรแกรม Apps ต่างๆ โดยเฉพาะที่เกี่ยวกับจักรยาน หรือ การออกกำลัง
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
Dhandranunda
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 083970โหลโหลโหล
team: ไม่มี
Bike: Merida Matts 70d /Masi Triple CX

endo บนมือถือ ตั้ง auto stop แล้วมันเป็นแบบนี้ ปรกติมั้ยครับ

โพสต์ โดย Dhandranunda »

ตั้งออโต้ไว้ เอามือถือไว้ในกระเป๋าจักรยานบนรถ จอดนิ่งๆ มันมีเสียงร้อง time auto pause ก็โอเค แต่สักพักก็ร้อง time auto resume แล้วก็ย้อนกลับไป pause อีก ในเวลาไม่ห่างกัน

แต่ก็ไม่ทุกครั้งนะครับ รถจอดนิ่งไม่ได้ขยับทำไมมัน resume อีก

endomondo บนมือถือระบบแอนดรอยด์ ครับ
ขวด

The Power Of Slow Ride
ว่าวต้องลม
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Focus Cayo Evo 4.0

Re: endo บนมือถือ ตั้ง auto stop แล้วมันเป็นแบบนี้ ปรกติมั้ยครับ

โพสต์ โดย ว่าวต้องลม »

ตัว gps ส่งสัญญาณคาดเคลื่อนมั้งครับ
งานพิมพ์ด่วน รอรับได้เลยยยยยยยย บริการรับพิมพ์สิ่งพิมพ์ทุกชนิด http://www.thaiutsaha.com
ohkrub
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Merida S-presso 300D

Re: endo บนมือถือ ตั้ง auto stop แล้วมันเป็นแบบนี้ ปรกติมั้ยครับ

โพสต์ โดย ohkrub »

ปกติครับ บางทีค่า GPS บนมือถือมันคลาดเคลื่อน เช่นจอดใต้ต้นไม้ทึบหรืออาคารสูงบังค่า GPS มันโดดไปอีกจุดนึง App มันก็เลยนึกว่ามีการเคลื่อนไหวเลย Auto resume ให้ แต่พอมือถือจับค่า GPS ได้คงที่แล้วมันก็ Auto pause เหมือนเดิม ถ้ามือถือตัวนั้นจับ GPS ไม่ค่อยดีก็ Auto pause/resume สลับกันไปเรื่อย :lol: :lol:

ปล. ผมใช้ Note2 จับค่า GPS ได้นิ่งมาก
ตอบกลับ

กลับไปยัง “Mobile Phone / Sport Apps.”