ผมใช้ strava แล้วดูดรถหมูปิ้งครับ GPS หลุดครับ

บอร์ดนี้ คุยเรื่องทั่วไป เกี่ยวกับโทรศัพท์มือถือ และ โปรแกรม Apps ต่างๆ โดยเฉพาะที่เกี่ยวกับจักรยาน หรือ การออกกำลัง
กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดนี้ คุยเรื่องทั่วไป เกี่ยวกับโทรศัพท์มือถือ และ โปรแกรม Apps ต่างๆ โดยเฉพาะที่เกี่ยวกับจักรยาน หรือ การออกกำลัง
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
benpariwat
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Specialized Tarmac comp 2012

ผมใช้ strava แล้วดูดรถหมูปิ้งครับ GPS หลุดครับ

โพสต์ โดย benpariwat »

ปกติผมขี่เดี่ยวครับ
คือสังเกตุหลายทีแล้วครับ พอกระแทกออกไปตามรถความเร็ว 40+ นี่ ข้อมูลหลุดเป็นเส้นเลยครับ
ล่าสุดลองอัดเอง 40+ เหมือนกัน แต่มันก็จะไปวิ่งอยู่ข้างๆรถเก๋ง กลับมาบ้านปุ๊บ แอฟดับเลยครับ
มันหลุดตอนที่ผมเริ่มขี่เร็วครับผม
แล้วเท่าที่สังเกตุอีกก็ เวลาโค้งลงเนินก็หลุดครับ
ใครเป็นแบบผมบ้างหรือเปล่าครับผม เพราะเท่าที่ดูคนที่ผม follow นี่ความเร็วตรงเป็นเส้นเลยครับไม่มีหลุดเลย

ปล.ผมใช้แอนดรอยนะครับ เมื่อก่อนใช้ iPhone ก็หลุดอย่างนี้เหมือนกันครับผม
ngoa
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: ผมใช้ strava แล้วดูดรถหมูปิ้งครับ GPS หลุดครับ

โพสต์ โดย ngoa »

ยังไม่เคยลอง strava เมื่อก่อนใช้ sports tracker ไม่เคยมีปัญหาเลย แต่เพื่อนผมมีปัญหาตลอด ตัดบ้าง ไม่ติดบ้าง
ลองใช้ runtastic ตัวนี้ก็ไม่มีปัญหา น่าจะโอสุดเท่าที่ใช้มา แต่คนใช้กันน้อย เพื่อนแทบไม่ใช้กันเลย
เลยเปลี่ยนกลับไปใช้ sports tracker คราวนี้มีปัญหารับสัญญาณไม่ค่อยได้ หรือบางทีจับอะไรไม่ได้เลย เลยลองลบแล้วลงใหม่ 2-3รอบ ก็กลับมาปกติ
ตอนนี้มาลองใช้ endo เพราะมีแข่งเก็บระยะ แต่อยากบอกว่าตัวนี้จับสัญญาณห่วยมาก วิ่งแต่ละทีระยะหายเป็น10โล 2ตัวข้างบนพลาดเต็มที่ก็2-3กิโลส่วนใหญ่ไม่เกิน1กิโล
benpariwat
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Specialized Tarmac comp 2012

Re: ผมใช้ strava แล้วดูดรถหมูปิ้งครับ GPS หลุดครับ

วันนี้ลองอีกที หลุดที่ทั้งที่/ม่ได้ขี่เร็วครับ เริ่มงงกะโทรศัพท์ :oops:
tidattan
สมาชิก
สมาชิก
Bike: CINELLI EXPERIENCE

โพสต์ โดย tidattan »

ลองหาโทรศัพท์เพื่อนมาลองครับ ความเห็นผมว่าเป็นที่โทรศัพท์ครับ
benpariwat
ขาประจำ
ขาประจำ

เมื่อวานลองอีกทีนะครับ
ขาไปจุดเดิม ไม่ดับครับ
แต่ขากลับ ดับครับ
tidattan เขียน:ลองหาโทรศัพท์เพื่อนมาลองครับ ความเห็นผมว่าเป็นที่โทรศัพท์ครับ
ตอนใช้ iphone ผมก็หลุดครับ เปลี่ยนเป็นแอนดอยก็หลุดครับ
สงสัยจะเป็นหลุมดำดัก GPS ครับ
เดี๋ยวจะลองหาอีกเครื่องมาลองครับผม :mrgreen:
ตอบกลับ

กลับไปยัง “Mobile Phone / Sport Apps.”