ฝากข่าวถึงคนใช้ Endomondo ครับ

บอร์ดนี้ คุยเรื่องทั่วไป เกี่ยวกับโทรศัพท์มือถือ และ โปรแกรม Apps ต่างๆ โดยเฉพาะที่เกี่ยวกับจักรยาน หรือ การออกกำลัง
กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดนี้ คุยเรื่องทั่วไป เกี่ยวกับโทรศัพท์มือถือ และ โปรแกรม Apps ต่างๆ โดยเฉพาะที่เกี่ยวกับจักรยาน หรือ การออกกำลัง
รูปประจำตัวสมาชิก
hisoft
ขาประจำ
ขาประจำ
team: MixVR
Bike: STRiDA, Trek 1.2 2012

Re: ฝากข่าวถึงคนใช้ Endomondo ครับ

โพสต์ โดย hisoft »

มีคนติดต่อเข้ามาทาง PM เรื่องสนใจจะแปลงานนี้ต่อครับ ผมอาจจะสแปมกล่องข้อความท่านไปเกือบสิบแต่เปิดอ่านไม่ได้ ผิดที่ผมเองครับ ระบบข้อความผมมีปัญหา กดส่งแล้วจะค้างในกล่องขาออก ผมมาทดสอบกับเพื่อนทีหลังแล้วพบว่านอกจากข้อความไม่ไปแล้ว ทางนู้นยังได้รับแบบเปิดอ่านไม่ได้อีกด้วย :evil:
ตอนนี้ผมแก้ได้แล้วด้วยการใส่ชื่อตัวเองลงไปในรายชื่อผู้รับด้วย รบกวนตรวจข้อความแล้วตอบกลับด้วยนะครับ
AShinomura เขียน:มี2แอพอยู่ในโทรศัพท์เลยครับ Pro Endomondo กับ Pro Runtastic เปิดมัน2แอพ 5555+ ดีทั้ง 2 แอพ แต่ Endomondo ดีกว่า คือ ภาษาไทย ^_^ :lol: :lol:
ดีขนาดนั้นเลยเหรอครับ :D
SuperDOM เขียน:แรกๆก็ใช้แต่ endo แต่หลังๆมามันเด้งออกบ่อย ข้อมูลหาย เลยลองมาใช้ strava พบว่าแม่นยำกว่าเยอะ ตอนนี้ผมเลยเปิด endo กับ strava พร้อมกันเลย หึหึ
ไม่กินแบต+เครื่องร้อนแย่เลยเหรอครับนั่น
torzaza เขียน:ใช้อยู่ครับ ใช้ใน Window phone เสียด้วย เพิ่งรู้นะครับว่ามีภาษาไทย Android ด้วย :lol:
เก่งมากครับ ยังไงก็ยังรัก Window phone :D :D
ได้พวกแล้ว ผมเห็นคนใช้ ๆ ไปแล้วเบื่อเยอะมาก แต่ผมยังชอบอยู่เลยครับ สามปีกว่าแล้ว
hotmale เขียน:มีคนใช้เยอะครับ ทั้งนักวิ่งด้วยครับ ขอบคุณมากครับ
ยินดีครับ
Meow-Meow เขียน:ไม่ได้ใช้ภาษาไทยครับ แต่ขอชื่นชม ชมเชย จขกท. ว่าคุณทำดีแล้วครับ

ผมไม่ค่อยใช้โปรแกรมแปลไทยเพราะเนื่องจากว่า หลายๆโปรแกรมแปลได้แย่มากอ่านไม่รุเรื่องจนสุดท้ายต้องกลับไปใช้ภาษาอังกฤษครับ
ที่ผมขึ้นไว้ว่าไม่รู้คนใช้ในภาษาไทยเยอะแค่ไหน เพราะคิดแบบนั้นเหมือนกันครับ :lol: ขอบคุณนะครับ :D
ส.เสือดาวคะนอง เขียน:Endomondo เป็น app ตัวแรกในกลุ่มนี้ ที่ผมใช้
เหตุผลก็เพราะ Interface เป็นภาษาไทย นี่ล่ะครับ

ขอบคุณ ท่าน จขกท. จริงๆ
:D
ยินดีและดีใจครับที่มีคนชอบขนาดนี้
ryuxpro เขียน:ขอบคุณเจ้าของกระทู้ด้วยครับ
ว่าแต่สิ่งตอบแทนมันน้อยไปมั้ยนะ... - -"
ด้วยความยินดีครับ ส่วนสิ่งตอบแทนผมก็ว่าไม่น้อยนะครับ เพราะจริง ๆ เค้าก็หาเป็นอาสาสมัครอยู่แล้ว ตอนแรกผมไม่คิดว่าจะได้อะไรด้วยซ้ำ
อีกอย่าง ค่าส่งเองก็น่าจะสูงพอควร ผมเก็บสแตมป์ของรอบหลังไว้ด้วย ต้องติดมาสองดวง เขียนว่า 56 และ 20 ครับ (น่าจะจากเดนมาร์ค)
Tewan Sukpanya เขียน:ขอบคุณท่านผู้แปลครับ ผมก็ผู้ใช้คนนึงครับ ;)
ด้วยความยินดีครับ ;)
thantvirus เขียน:ใช้ ENDO ใน iphone เป็นภาษาอังกฤษ
แม้จะเลิกทำแล้วแต่ก็ขอเป็นกำลังใจให้กับความทุ่มเทที่ได้ทำลงไป
มีอีกหลายๆคนที่อาจจะไม่ได้พูดในทีนี้ แต่เชื่อว่าถ้ารู้ว่า
มีสมาชิกใน mtb เป็นส่วนหนึ่งในการแปลภาษาไทย คงชื่นชมเช่นกัน
ขอบคุณครับ :)
PKT_Golf เขียน:ต้องขอบคุณมากๆ ผมเองก็ชอบภาษาไทยใน Endomondo มากๆครับ ปรบมือให้กำลังใจอีก 1 คน :P :P :P :P :P
ยินดีและขอบคุณครับ :D
bughumnoy เขียน:ขอบคุณมากๆครับ ผมใช้ Endomondo แอนดอยและเป็นภาษาไทย
ขอบคุณจริงๆ ผมนึกว่าทางผู้ผลิตเค้าแปลเองซะอีก
ด้วยความยินดีครับ
คิดว่าทางผู้ผลิตเค้าแปลเอง เพราะแปลแย่จนไม่นึกว่าคนไทยแปลใช่ไหมครับ :lol: ผมเองก็ไม่เคยได้ยินว่าปกติเค้าใช้คำไทยแบบไหนกันกับศัพท์พวกนี้ ยังไม่แน่ใจเลยครับว่าคนใช้จะอ่านแล้วเข้าใจหรือเปล่า :twisted:
dopasniper
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0895968350
team: อิสระ
Bike: Trek- GT
ตำแหน่ง: หาดใหญ่

Re: ฝากข่าวถึงคนใช้ Endomondo ครับ

โพสต์ โดย dopasniper »

ขอบคุณเจ้าของกระทู้ด้วยครับ ผมก็ใช้ในแอนดรอยอยู่ :D :D :D
(หน้านอก... บอกความงาม
หน้าใน... บอกความดี
หน้าที่... บอกความสามารถ
หน้านอก...แต่งให้พอดี
หน้าในและหน้าที่...แต่งให้มากๆ)
hs0oeo
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0863371724
team: บ้านแพ้ว
Bike: kuma 5500 nirone7c2c HARO1.1 LAblueline unicycle 16 20 26 28 นิ้ว fixedgear
ติดต่อ:

โพสต์ โดย hs0oeo »

ขอขอบคุณ คุณhisoft ด้วยที่ทำให้ผมสุขภาพแข็งแรงเพราะเลือกใช้endomondoแปลไทยในแอนดรอย
การศรัทธาในพระเจ้าเท่านั้นจะทำให้เราใช้ชีวิตบนโลกได้อย่างสงบ
Yo°
สมาชิก
สมาชิก
Bike: giant revel 0

โพสต์ โดย Yo° »

ใช้อยู่ครับ Endomondo

ขอบคุณ ที่ คุณ hisoft ทำสิ่งดีๆให้กับ นักปั่นหน้าใหม่(อ่อนภาษา) อย่างผม
noomyaun
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0876181233
team: MKN-Touring2012
Bike: TREK 520 Touring,Specialized Hardrock Disc

โพสต์ โดย noomyaun »

ผมใช้อยู่เป้นประจำตอนนี้ใช้ ตัว Pro. ครับผม เยี่ยมที่เดียว
แต่จะมีแปลกตรง ค่าแคลอรี่ที่ได้ครับ ถ้าเปรียบเทียบกับ ตัวจับไมค์จักรยานแล้ว Endomondo จะเยอะกว่าประมาณ 400ไม่ทราบว่าคิดคำนวณแบบใหน

รูปภาพ
การเริ่มต้นทำอะไรก่อน..ย่อมได้เปรียบเสมอ
MKN-Touring 2012
hisoft
ขาประจำ
ขาประจำ

dopasniper เขียน:ขอบคุณเจ้าของกระทู้ด้วยครับ ผมก็ใช้ในแอนดรอยอยู่ :D :D :D
hs0oeo เขียน:ขอขอบคุณ คุณhisoft ด้วยที่ทำให้ผมสุขภาพแข็งแรงเพราะเลือกใช้endomondoแปลไทยในแอนดรอย
Yo° เขียน:ใช้อยู่ครับ Endomondo
ขอบคุณ ที่ คุณ hisoft ทำสิ่งดีๆให้กับ นักปั่นหน้าใหม่(อ่อนภาษา) อย่างผม
ยินดีครับ ;) วันนี้ผมเพิ่งมีโอกาสได้จับ Endomondo รุ่นภาษาไทยบนโทรศัพท์ของเพื่อน เห็นหลายตำแหน่งแล้วขัดใจมากเลย การแปลโดยไม่เห็นว่ามันจะไปแสดงอยู่ตรงไหนนี่ทำให้ผมพลาดเอาได้ง่ายๆ แล้วบางจุดที่ผมดูแล้วไม่ใช่ฝีมือผมแน่ๆ (อาจจะเป็นช่วงที่ผมหยุดทำแล้ว) ลักษณะออกมาราวกับว่าใช้ Google แปลเลยทีเดียว
เห็นชัดๆ ก็ตรงคำว่า "ดับกระหาย" ตามภาพที่คุณ noomyaun โพสต์นี่แหละครับ :cry:
noomyaun เขียน:ผมใช้อยู่เป้นประจำตอนนี้ใช้ ตัว Pro. ครับผม เยี่ยมที่เดียว
แต่จะมีแปลกตรง ค่าแคลอรี่ที่ได้ครับ ถ้าเปรียบเทียบกับ ตัวจับไมค์จักรยานแล้ว Endomondo จะเยอะกว่าประมาณ 400ไม่ทราบว่าคิดคำนวณแบบใหน

รูปภาพ
ครับ ก่อนอื่นตรงนี้ผมขอข้อมูลนิดนึงว่าไมล์จักรยานที่ท่านใช้เป็นรุ่นไหนครับ?
สำหรับค่าแคลอรี ค่าแคลอรีคือพลังงานที่เราใช้ไปในการทำงาน โดยว่ากันตามตรงคือเป็นไปไม่ได้ที่จะรายงานพลังงานที่ร่างกายเราใช้ไปออกมาได้ถูกต้องครับ เดี๋ยวผมจะอธิบายคร่าวๆ เท่าที่ทราบนะครับ

การทำงานของร่างกายเรา จะได้งานโดยการเผาผลาญเชื้อเพลิงเช่นเดียวกับเครื่องยนต์ครับ เพียงแต่เชื้อเพลิงเป็นคนละชนิดกัน เชื้อเพลิงที่เราใช้ก็ได้มาจากอาหารที่ทานกันตามปกตินี่แหละครับ และเก็บไว้ในรูปแบบต่างๆ โดยหน่วยของพลังงานที่เชื้อเพลิงให้ออกมาได้นี้ผมเข้าใจว่าเค้านิยมกันคือ แคลอรี
เมื่อเราออกแรง สมมติว่ากดบันไดจักรยาน เซลล์ในกล้ามเนื้อจะดึงเอาเชื้อเพลิงนี้มาใช้งาน แม้ว่าจะใช้แรงเท่ากัน แต่ว่าแต่ละคนกลับใช้เชื้อเพลิงตรงนี้ไม่เท่ากันครับ คนที่มีการเผาผลาญดี จะใช้เชื้อเพลิงมากกว่า (เปลือง) ส่วนมากจะเห็นได้ว่ากินเท่าๆ กัน ทำงานเท่าๆ กัน แต่อ้วนไม่เท่ากัน ตรงนี้เป็นจุดนึงที่ทำให้ค่าแคลอรีแต่ละคนไม่สมควรเท่ากัน แต่อุปกรณ์วัดไม่รู้ครับ

จุดถัดมา ไมล์ส่วนมากวัดเพียงแค่ระยะทางครับ แล้วนำมาคำนวณแคลอรี ซึ่งมันไม่สามารถบอกได้เลยว่าเราใช้แรงมากน้อยแค่ไหน เจอทางต่างระดับหรือเปล่า การปั่นขึ้นสะพานย่อมใช้พลังงานมากกว่าปั่นทางเรียบ แต่ไมล์ไม่รู้ครับ ยกเว้นพวกระดับ GPS ที่มักจะมีตัววัดระดับมาด้วย แต่มันก็ไม่ได้แม่นยำขนาดจะมาคำนวณได้ และโทรศัพท์ที่ใช้ Endomondo ได้นั้นมีไม่กี่รุ่นครับที่มีตัววัดระดับ ส่วนมากใช้ระดับจาก GPS ซึ่งไม่แม่นยำเอาเสียเลย

ผ่านเรื่องความต่างแต่ละบุคคลไปแล้ว เรื่องทางต่างระดับแล้ว ยังมีอีกจุดนึงครับ นั่นคือแรงต้าน จากจักรยาน พื้นผิวทาง และแรงลม ไมล์วัดค่าพวกนี้ไม่ได้ถ้าไม่มีอุปกรณ์เสริม โทรศัพท์ก็เช่นกัน โดยปกติแล้วไม่ว่าเราจะใช้เสือภูเขาที่กินแรง หรือใช้หมอบที่ประหยัดแรงกว่าเวลาปั่นฝ่าลม ผลที่ไมล์รายงานออกมาคือใช้แคลอรีไปเท่าๆ กัน

ทั้งนี้การคำนวณแคลอรี แต่ละเจ้ามีสูตรและเทคนิคการคำนวณต่างกันไปครับ เพราะไม่ว่าแบบไหนมันก็ไม่ตรง แต่ละเจ้าก็เชื่อในวิธีที่ตัวเองคิดว่าตรงมากที่สุด
ถ้าจะมีใกล้เคียงที่สุด คือการใช้ Power Meter ครับ เนื่องจากมันวัดแรงที่เราใส่เข้าไปเพื่อขับเคลื่อนจักรยานโดยตรง ไม่เกี่ยวกับความต่างด้านบุคคล จักรยาน ทางต่างระดับ หรือแม้แต่แรงลมต้าน การที่มันรายงานออกมาเป็น power นั้นทำให้เราสามารถรู้ค่าพลังงานที่จักรยานได้รับได้ ตรงนี้จะคำนวณพลังงานออกมาเป็นจูลหรือเป็นแคลอรีได้ตรงที่สุด
แต่ ก็แค่พลังงานที่จักรยานได้รับนะครับ ที่ร่างกายใช้ไปยังคงไม่สามารถบอกได้เพราะแต่ละคนใช้ไม่เท่ากัน แต่ก็ใกล้เคียงที่สุดแล้วครับ

ที่ผมจะบอกคืออย่าไปเชื่อถือค่าแคลอรีที่ได้มามากนักครับ เอาไปเทียบกับคนอื่น โปรแกรมอื่นไม่ได้เลย เทียบได้แต่กับตัวเองในแต่ละครั้งว่าต่างกันมากน้อยแค่ไหน (ซึ่งจริงๆ แต่ละรอบเราเจอลมต้านไม่เท่ากันก็เทียบยากครับ)
yut KM10
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0814204844
team: LoNe RiDer
Bike: giant
ติดต่อ:

โพสต์ โดย yut KM10 »

ขอบคุณเจ้าของกระทู้ด้วยครับ
ไปไหนไปกัน
แต่ไปไม่ค่อยจะทันกลุ่มเค้า
sak พลังโสม
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0894328088
team: กฟผ.แม่เมาะ
Bike: mosso

โพสต์ โดย sak พลังโสม »

ขอบคุณครับกำลังหาอยุ่ครับ
sunny
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: O-81-3O6-OO55
team: ชมรมจักรยานเพื่อสุขภาพ เสือพหล
Bike: เสือภูเขา พับ แม่บ้าน
ตำแหน่ง: พหลโยธิน 64
ติดต่อ:

โพสต์ โดย sunny »

ผมใช้บนแอนดรอยครับ เพิ่งรู้ว่ามีภาษาไทยด้วย
noomyaun
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0876181233
team: MKN-Touring2012
Bike: TREK 520 Touring,Specialized Hardrock Disc

โพสต์ โดย noomyaun »

hisoft เขียน:
dopasniper เขียน:ขอบคุณเจ้าของกระทู้ด้วยครับ ผมก็ใช้ในแอนดรอยอยู่ :D :D :D
hs0oeo เขียน:ขอขอบคุณ คุณhisoft ด้วยที่ทำให้ผมสุขภาพแข็งแรงเพราะเลือกใช้endomondoแปลไทยในแอนดรอย
Yo° เขียน:ใช้อยู่ครับ Endomondo
ยินดีครับ ;) วันนี้ผมเพิ่งมีโอกาสได้จับ Endomondo รุ่นภาษาไทยบนโทรศัพท์ของเพื่อน เห็นหลายตำแหน่งแล้วขัดใจมากเลย การแปลโดยไม่เห็นว่ามันจะไปแสดงอยู่ตรงไหนนี่ทำให้ผมพลาดเอาได้ง่ายๆ แล้วบางจุดที่ผมดูแล้วไม่ใช่ฝีมือผมแน่ๆ (อาจจะเป็นช่วงที่ผมหยุดทำแล้ว) ลักษณะออกมาราวกับว่าใช้ Google แปลเลยทีเดียว
เห็นชัดๆ ก็ตรงคำว่า "ดับกระหาย" ตามภาพที่คุณ noomyaun โพสต์นี่แหละครับ :cry:
noomyaun เขียน:ผมใช้อยู่เป้นประจำตอนนี้ใช้ ตัว Pro. ครับผม เยี่ยมที่เดียว

รูปภาพ
ครับ ก่อนอื่นตรงนี้ผมขอข้อมูลนิดนึงว่าไมล์จักรยานที่ท่านใช้เป็นรุ่นไหนครับ?
สำหรับค่าแคลอรี ค่าแคลอรีคือพลังงานที่เราใช้ไปในการทำงาน โดยว่ากันตามตรงคือเป็นไปไม่ได้ที่จะรายงานพลังงานที่ร่างกายเราใช้ไปออกมาได้ถูกต้องครับ เดี๋ยวผมจะอธิบายคร่าวๆ เท่าที่ทราบนะครับ

การทำงานของร่างกายเรา จะได้งานโดยการเผาผลาญเชื้อเพลิงเช่นเดียวกับเครื่องยนต์ครับ เพียงแต่เชื้อเพลิงเป็นคนละชนิดกัน เชื้อเพลิงที่เราใช้ก็ได้มาจากอาหารที่ทานกันตามปกตินี่แหละครับ และเก็บไว้ในรูปแบบต่างๆ โดยหน่วยของพลังงานที่เชื้อเพลิงให้ออกมาได้นี้ผมเข้าใจว่าเค้านิยมกันคือ แคลอรี
เมื่อเราออกแรง สมมติว่ากดบันไดจักรยาน เซลล์ในกล้ามเนื้อจะดึงเอาเชื้อเพลิงนี้มาใช้งาน แม้ว่าจะใช้แรงเท่ากัน แต่ว่าแต่ละคนกลับใช้เชื้อเพลิงตรงนี้ไม่เท่ากันครับ คนที่มีการเผาผลาญดี จะใช้เชื้อเพลิงมากกว่า (เปลือง) ส่วนมากจะเห็นได้ว่ากินเท่าๆ กัน ทำงานเท่าๆ กัน แต่อ้วนไม่เท่ากัน ตรงนี้เป็นจุดนึงที่ทำให้ค่าแคลอรีแต่ละคนไม่สมควรเท่ากัน แต่อุปกรณ์วัดไม่รู้ครับ

จุดถัดมา ไมล์ส่วนมากวัดเพียงแค่ระยะทางครับ แล้วนำมาคำนวณแคลอรี ซึ่งมันไม่สามารถบอกได้เลยว่าเราใช้แรงมากน้อยแค่ไหน เจอทางต่างระดับหรือเปล่า การปั่นขึ้นสะพานย่อมใช้พลังงานมากกว่าปั่นทางเรียบ แต่ไมล์ไม่รู้ครับ ยกเว้นพวกระดับ GPS ที่มักจะมีตัววัดระดับมาด้วย แต่มันก็ไม่ได้แม่นยำขนาดจะมาคำนวณได้ และโทรศัพท์ที่ใช้ Endomondo ได้นั้นมีไม่กี่รุ่นครับที่มีตัววัดระดับ ส่วนมากใช้ระดับจาก GPS ซึ่งไม่แม่นยำเอาเสียเลย

ผ่านเรื่องความต่างแต่ละบุคคลไปแล้ว เรื่องทางต่างระดับแล้ว ยังมีอีกจุดนึงครับ นั่นคือแรงต้าน จากจักรยาน พื้นผิวทาง และแรงลม ไมล์วัดค่าพวกนี้ไม่ได้ถ้าไม่มีอุปกรณ์เสริม โทรศัพท์ก็เช่นกัน โดยปกติแล้วไม่ว่าเราจะใช้เสือภูเขาที่กินแรง หรือใช้หมอบที่ประหยัดแรงกว่าเวลาปั่นฝ่าลม ผลที่ไมล์รายงานออกมาคือใช้แคลอรีไปเท่าๆ กัน

ทั้งนี้การคำนวณแคลอรี แต่ละเจ้ามีสูตรและเทคนิคการคำนวณต่างกันไปครับ เพราะไม่ว่าแบบไหนมันก็ไม่ตรง แต่ละเจ้าก็เชื่อในวิธีที่ตัวเองคิดว่าตรงมากที่สุด
ถ้าจะมีใกล้เคียงที่สุด คือการใช้ Power Meter ครับ เนื่องจากมันวัดแรงที่เราใส่เข้าไปเพื่อขับเคลื่อนจักรยานโดยตรง ไม่เกี่ยวกับความต่างด้านบุคคล จักรยาน ทางต่างระดับ หรือแม้แต่แรงลมต้าน การที่มันรายงานออกมาเป็น power นั้นทำให้เราสามารถรู้ค่าพลังงานที่จักรยานได้รับได้ ตรงนี้จะคำนวณพลังงานออกมาเป็นจูลหรือเป็นแคลอรีได้ตรงที่สุด
แต่ ก็แค่พลังงานที่จักรยานได้รับนะครับ ที่ร่างกายใช้ไปยังคงไม่สามารถบอกได้เพราะแต่ละคนใช้ไม่เท่ากัน แต่ก็ใกล้เคียงที่สุดแล้วครับ

ที่ผมจะบอกคืออย่าไปเชื่อถือค่าแคลอรีที่ได้มามากนักครับ เอาไปเทียบกับคนอื่น โปรแกรมอื่นไม่ได้เลย เทียบได้แต่กับตัวเองในแต่ละครั้งว่าต่างกันมากน้อยแค่ไหน (ซึ่งจริงๆ แต่ละรอบเราเจอลมต้านไม่เท่ากันก็เทียบยากครับ)
กระจ่างครับ ขอบคุณครับผมสำหรับคำตอบ
การเริ่มต้นทำอะไรก่อน..ย่อมได้เปรียบเสมอ
MKN-Touring 2012
mixadobe
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Bianchi

โพสต์ โดย mixadobe »

สอบถามครับ ไม่ทราบว่าเข้าไปตั้งค่าตรงไหนของแอพ Endomondo ครับที่ให้เป็นภาษาไทย ผมหาแล้วไม่เจอ

รบกวนด้วยครับ

ขอบคุณครับ :) :) :)
hisoft
ขาประจำ
ขาประจำ

mixadobe เขียน:สอบถามครับ ไม่ทราบว่าเข้าไปตั้งค่าตรงไหนของแอพ Endomondo ครับที่ให้เป็นภาษาไทย ผมหาแล้วไม่เจอ

ผมไม่ทราบเหมือนกันครับ ไม่มี Android ใช้ :cry:
อาจจะต้องตั้งให้ภาษาเครื่องเป็นภาษาไทยเลยหรือเปล่าครับ บางแอปใช้วิธีนี้กัน ถ้าไม่ใช่คงต้องรอผู้ใช้ท่านอื่นแนะนำครับ
tum_cpac
สมาชิก
สมาชิก
team: ราบ 11
Bike: Giant

โพสต์ โดย tum_cpac »

mixadobe เขียน:สอบถามครับ ไม่ทราบว่าเข้าไปตั้งค่าตรงไหนของแอพ Endomondo ครับที่ให้เป็นภาษาไทย ผมหาแล้วไม่เจอ

ถ้าใช้เมนูของโทรศัพท์เป็นภาษาอังกฤษ ระบบจะแสดงผลเป็นอังกฤษ ครับ ต้องปรับ ภาษาเป็น ไทย จะแสดงผลเป็นภาษาไทย (ผมก็พึ่งรู้ปกติ ใช้แต่ Eng)

ขอบคุณคุณ hisoft ที่แปลตัวโปรแกรมนะครับ
สินค้า Brand : AEST
klah
สมาชิก
สมาชิก
team: Penguin จักรยานพาเพลิน

โพสต์ โดย klah »

โอ้ว ขอบคุณมากครับ
ผมก็เพิ่งหัดใช้ครับ
001
001
Screenshot_2014-01-09-10-39-11.png (86.35 KiB) เข้าดูแล้ว 1965 ครั้ง
002
002
Screenshot_2014-01-09-10-40-12.png (57.77 KiB) เข้าดูแล้ว 1965 ครั้ง
003
003
Screenshot_2014-01-09-10-40-26.png (94.76 KiB) เข้าดูแล้ว 1965 ครั้ง
004
004
Screenshot_2014-01-09-10-40-34.png (59.47 KiB) เข้าดูแล้ว 1965 ครั้ง
005
005
Screenshot_2014-01-09-10-40-47.png (59.44 KiB) เข้าดูแล้ว 1965 ครั้ง
klah
สมาชิก
สมาชิก
team: Penguin จักรยานพาเพลิน

โพสต์ โดย klah »

006
006
Screenshot_2014-01-09-10-41-15.png (56.7 KiB) เข้าดูแล้ว 1965 ครั้ง
007
007
Screenshot_2014-01-09-10-41-53.png (64.68 KiB) เข้าดูแล้ว 1965 ครั้ง
ขอบคุณครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “Mobile Phone / Sport Apps.”