แนะนำ endomondo appมือถือ ใช้วัดความเร็ว จับเวลา บอกระยะทาง แผนที่สำหรับนักปั่นครับ

บอร์ดนี้ คุยเรื่องทั่วไป เกี่ยวกับโทรศัพท์มือถือ และ โปรแกรม Apps ต่างๆ โดยเฉพาะที่เกี่ยวกับจักรยาน หรือ การออกกำลัง
กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดนี้ คุยเรื่องทั่วไป เกี่ยวกับโทรศัพท์มือถือ และ โปรแกรม Apps ต่างๆ โดยเฉพาะที่เกี่ยวกับจักรยาน หรือ การออกกำลัง
mn_pea
สมาชิก
สมาชิก
team: ขี่คนเดียวจ้า
Bike: Onroad Giant TCR SLR ,Offroad Bianchi Kuma 26.1
ตำแหน่ง: จ.พิษณุโลก

Re: แนะนำโปรแกรม endomondo บนมือถือ ใช้วัดความเร็ว จับเวลา บอกระยะทาง แผนที่สำหรับนักปั่นครับ

โพสต์ โดย mn_pea »

ขอถามหน่อย Endo ตั้งไม่ให้ปิดหน้าจอระหว่าการขี่ตรงไหนครับ
ใช้ SAMSUNG S5 ที่ตัวโทรศัพท์ไม่มี Function เปิดหน้าจอไว้ตลอด :?:
รูปประจำตัวสมาชิก
Kan-
ขาประจำ
ขาประจำ
team: แสงเพชร
Bike: TREK 2.5 TREK 8500 TREK 8900 Specialized SL3 tamrac S-Work กำลังหา TREK 6.9 SSL

Re: แนะนำโปรแกรม endomondo บนมือถือ ใช้วัดความเร็ว จับเวลา บอกระยะทาง แผนที่สำหรับนักปั่นครับ

โพสต์ โดย Kan- »

:D :D
ทำงานเห็นแก่หน้า...!จะต้องตามแก้ปัญหาไม่รู้จบ...!

บันทึก VDO การปั่นของผมครับ http://goo.gl/DCNt3D
lomonote
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย lomonote »

เพิ่งหัดเล่น ได้ความรู้เยอะเลยทู้นี้ ขอบคุณครับ
RIDE LIGHT LIKE
เป้า ประภาวรรณ
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-9012494
team: บุปผาสวรรค์
Bike: merida
ตำแหน่ง: มบ.ประภาวรรณแลนด์ เขตมีนบุรี

โพสต์ โดย เป้า ประภาวรรณ »

ขอบคุณครับ สำหรับข้อมูลดีดี...สุดยอดเลยครับ
เป้า ประภาวรรณ
ความจนไม่ใช่กรรมพันธุ์แต่เป็นอุปสรรคต่อการดำเนินชีวิต ฉะนั้น ควรเก็บความจนให้พ้นมือเด็ก(กลัวเด็กหยิบใส่ปาก)
pomamway
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0951953598
team: อิเรคเขะขะ
Bike: GT LTS-4,Carbon,GT Force X carbon 27.5 Spe Allez
ติดต่อ:

โพสต์ โดย pomamway »

ใครใช้รุ่น Pro แบบเสียตังค์มั่งครับ มันแตกต่างกันมากมั๊ยครับเผื่อจะอยากเสียตังค์มั่งครับ
unclejax
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0899914222
team: รักคนปั่น
Bike: Vintage Benotto-/-Bridgestone -Travzone-// ไม่มียี่ห้อ เหล็กหนักๆ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย unclejax »

;)
facebook : รักคนปั่น ครับ https://www.facebook.com/RakKonPan
App Endomondo สำหรับวัดระทาง/แผนที่ /ความเร็ว บนมือถือ[/b]http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 4&t=482317
Poldi
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: ยักษ์แก่ๆ---->จ๊าบบบบบ---->TREK (6500 , MADONE)----KEM

โพสต์ โดย Poldi »

ผมลองใช้มา2วันแล้วครับ ทำไมมันไม่ตรงเลยอะครับ วันแรก ขี่ระยะทางราว30กม. จับได้ 13 กม. ตอนแรกผมก็คิดว่า ผมกดอะไรผิด วันนี้ผมลองใหม่ ขาไปไม่ได้วัด ขากลับเลยกดใช้ดู ไม่ได้หยุดพักตรงไหน เส้นทางเดิมประมาณ 15.99 กม. (ทั้ง2วัน ผมมีไมล์ cateye ไปด้วย)

สรุป วันแรกวัดได้ประมาณ13กม. วันที่2 วัดได้ 4 กม. จับเวลาได้ตรงอย่างเดียว หรือผมใช้ผิดครับ :cry:
dtongsuk
สมาชิก
สมาชิก
Bike: trek

โพสต์ โดย dtongsuk »

gps มือถือ มีปัญหาไหมครับ
ตัวapp น่าจะใช้gpsเป็นหลักครับ
dtongsuk
สมาชิก
สมาชิก
Bike: trek

โพสต์ โดย dtongsuk »

mn_pea เขียน:ขอถามหน่อย Endo ตั้งไม่ให้ปิดหน้าจอระหว่าการขี่ตรงไหนครับ
ใช้ SAMSUNG S5 ที่ตัวโทรศัพท์ไม่มี Function เปิดหน้าจอไว้ตลอด :?:
ต้องใช้ setting ของ โทรศัพท์ keep screen turn on ผม androids 4.4.2 มีครับ
ไฟล์แนบ
2015-02-24-09-37-38.jpg (75.3 KiB) เข้าดูแล้ว 1564 ครั้ง
Poldi
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: ยักษ์แก่ๆ---->จ๊าบบบบบ---->TREK (6500 , MADONE)----KEM

โพสต์ โดย Poldi »

ตอนผมขับรถก็ใช้ได้นะครับ หรือเป็นเพราะผมใส่กระเป๋าใต้เบาะครับ
unclejax
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0899914222
team: รักคนปั่น
Bike: Vintage Benotto-/-Bridgestone -Travzone-// ไม่มียี่ห้อ เหล็กหนักๆ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย unclejax »

mn_pea เขียน:ขอถามหน่อย Endo ตั้งไม่ให้ปิดหน้าจอระหว่าการขี่ตรงไหนครับ
S5 ลองใช้วิธีปิดล๊อคหน้าจอครับ
ไปที่ ตั้งค่า - ล๊อคหน้าจอ - เข้าไปแล้ว บรรทัดแรก เลือก ไม่มี ครับ

รูปภาพ
facebook : รักคนปั่น ครับ https://www.facebook.com/RakKonPan
App Endomondo สำหรับวัดระทาง/แผนที่ /ความเร็ว บนมือถือ[/b]http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 4&t=482317
silvercof
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-8345xxx
team: BCR, Cozy Cycling Team
Bike: Trek Fx 7.2, C'Dale SuperSix EVO, Giant TCR SLR
ตำแหน่ง: ระยอง

โพสต์ โดย silvercof »

irisiris เขียน:นอกจาก garmin แล้วมีไมล์ตัวอื่นอีกไหมครับ ที่ปั่นบนเทรนเนอร์แล้วแชร์ work out ขึ้น endo เก็บชาเลนจ์ แบบอยากได้ที่ราคามันถูกหน่อย
ตอนนี้ใช้ sigma bc 16.12 อยู่ครับ
อยากทราบด้วยคนครับ
----------------------------------------------------------------
ชอบในสิ่งที่ทำ ทำในสิ่งที่ชอบ
Whatever will be, will be : สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม
----------------------------------------------------------------
LERT
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: TREK 2100 PRO

โพสต์ โดย LERT »

ขอบคุณครับ ปักหน่อยครับ
รถจะแพงแค่ไหน สุดท้ายก็ต้องพึ่งแรงตัวเอง เพราะมันคือ รถจักรยาน
เลือกที่ใช่ รักที่ชอบ แล้วคุณจะสนุกกับมัน
ต้นณรงค์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-5953902
Bike: Trek 1000
ตำแหน่ง: อยู่นอกสายตา

โพสต์ โดย ต้นณรงค์ »

ขอบคุณครับ ขอปักไว้ศึกษาครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “Mobile Phone / Sport Apps.”