มีใครเคยจับความเร็วกับStrava บ้าง

บอร์ดนี้ คุยเรื่องทั่วไป เกี่ยวกับโทรศัพท์มือถือ และ โปรแกรม Apps ต่างๆ โดยเฉพาะที่เกี่ยวกับจักรยาน หรือ การออกกำลัง
กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดนี้ คุยเรื่องทั่วไป เกี่ยวกับโทรศัพท์มือถือ และ โปรแกรม Apps ต่างๆ โดยเฉพาะที่เกี่ยวกับจักรยาน หรือ การออกกำลัง
ตอบกลับ
adi73
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081 343-3440
Bike: Speed P8,Mini JAVA,Brompton,Bianchi sempre,Cannondale CADD7

มีใครเคยจับความเร็วกับStrava บ้าง

โพสต์ โดย adi73 »

สงสัย...ว่าความเร็วที่ได้มันตรงกับความเป็นจริงไหมครับ...เพื่อนผมขี่ในเมืองแถวสุขุมิท สาธร สีลม รถเสือหมอบอลูล้อขอบต่ำ จานคอมแพ็ค ได้Maxspeed 70 กม./ชม. ทางธรรมดาไม่ได้ลงสะพานด้วย...เพื่อนๆมีใครใช้แล้วผลเป็นอย่างไรกันบ้าง
รูปประจำตัวสมาชิก
xPipato
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Trek 1.2

Re: มีใครเคยจับความเร็วกับStrava บ้าง

โพสต์ โดย xPipato »

ผมใช้อยู่ครับ ผลที่ได้ก็ใกล้เคียงกับตัววัดไมล์นะ
Son of Liberty
ขาประจำ
ขาประจำ
team: PMC Cycling
Bike: BMC teammachine , LDG

Re: มีใครเคยจับความเร็วกับStrava บ้าง

โพสต์ โดย Son of Liberty »

ผมเองก็ใช้อยู่ แต่รู้สึกว่ามันไม่ได้ตรงเป๊ะๆตลอดนะครับ
อย่างเรื่องMAXSPEEDนี่บางที่ขึ้นไปถึง50กว่าๆทั้งที่วันนั้นไม่ด้มาสปริ้นหรือตามกลุ่มดูดลากอะไรเลย แค่ปั่นสบายๆดูไมล์บนจักรยานปั่นไม่เกิน35ไรงี้
ผมใช้จากในiphoneมันอาจจะมีคลาดเคลื่อนอะไรไปบ้างจากสัญญาณโทรศัพท์หรือGPSขาดๆหายๆได้

แต่รวมๆแล้วถ้าดูที่เส้นทางปั่น AV,DISTANCE ก็โอเคนะครับไม่คลาดเคลื่อนมาก
ล้านเหตุผลที่คนจะชอบปั่นจักรยาน จะน้อยมาก เวลานานหรือสั้น ก็หาใช่สำคัญไม่
จักรยานลูกอ่อน
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: TREK - TIME RX - STRiDA LT.

โพสต์ โดย จักรยานลูกอ่อน »

ผมยังเคยได้ 150 เลยครับ ช่วงที่รถเมล์วิ่งผ่าน :lol: แต่ค่าอื่นๆตรงหมดไม่เพี้ยน
ปล.ผมใช้ Cateye
"คนจัญไร ชอบความถูกใจมากกว่าความถูกต้อง "
แมวทอง
ขาประจำ
ขาประจำ
team: อันนี้ลิงค์เข้า facebook ครับ https://www.facebook.com/songkran.kook

โพสต์ โดย แมวทอง »

อุปกรณ์บางครั้งก็มีคลาดเคลื่อนได้บางจังหวะครับ
ยิ่งพวกที่จับความเร็วกับดาวเทียม ถึงค่าความเร็วน่าเชื่อถือได้ แต่บางครั้งก็มีรวนครับ
ของผมเวลาเปิดเครื่องใหม่ๆ ความเร็วขึ้นไปถึง 3,000 กว่าๆ สงสัยคงเป็นความเร็วที่ดาวเทียมกำลังโคจรมั๊ง :lol:
[youtube]02vSlktZE6M&ob[/youtube]
แมวทองคือแมวน้ำแมวน้ำคือแมวทะเล
Cycling B®y
ขาประจำ
ขาประจำ
team: RAWAI Criterium Team. Phuket.

โพสต์ โดย Cycling B®y »

ลองอ่านดูกระทู้นี้ครับ.. :D
http://www.thaimtb.com/forum/viewtopic. ... 0&t=382893
▄▀▄▀ รายงายสด ผลการแข่ง พร้อมวีดีโอ การแข่งจักรยานโปรทัวร์ https://www.facebook.com/groups/183810108467489/ ▄▀▄▀
__________________________________________________________________________________
ตั้ง ต๋าง ต๊างส์
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 089-980-6887
Bike: GIANT ATX ELITE 0 (2014), AVENTON CORDOBA (2015)
ตำแหน่ง: สะพานใหม่

โพสต์ โดย ตั้ง ต๋าง ต๊างส์ »

ผมปั่นจักรยานวันนี้ ใช้ไมล์ cateye strada แล้วตอนลงจากรถเหมือนว่าขาจะไปโดนทรานซิตเตอร์ ทำให้รอบขาไม่ขึ้น จนต้องขยับให้มันอยู่ในระยะส่งสัญญาณ แต่ปัญหาคือมันยังวัดความเร็วตรงรึเปล่านี่สิครับ
ไมล์กับ strava ให้ค่า av ก็ไม่เท่ากัน ผมควรเชื่ออันไหนดีครับ

ปล. strava เหมือนจะขึ้น maxspeed ให้มาไปหน่อยนะครับเนี่ย
AMLbox
ขาประจำ
ขาประจำ
team: iDNG
Bike: Rocky Mt.
ตำแหน่ง: UDN 41000
ติดต่อ:

โพสต์ โดย AMLbox »

Strava บางทีก็เพี้ยนแบบเวอร์ ๆ ครับ
รุ่นน้องผมเคยได้ Max 70 กว่า ๆ (mtb) ในสวนสาธารณะที่ทางตรงแค่ไม่กี่ร้อยเมตร แถมคนปั่นจักรยานเช่าจีบกันเพียบ :lol:
Youtube : AML Box
facebook จักรยาน : iDNG MTB
facebook งาน DIY : งานไม้ homemade
ตั้ง ต๋าง ต๊างส์
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 089-980-6887
Bike: GIANT ATX ELITE 0 (2014), AVENTON CORDOBA (2015)
ตำแหน่ง: สะพานใหม่

โพสต์ โดย ตั้ง ต๋าง ต๊างส์ »

AMLbox เขียน:Strava บางทีก็เพี้ยนแบบเวอร์ ๆ ครับ
รุ่นน้องผมเคยได้ Max 70 กว่า ๆ (mtb) ในสวนสาธารณะที่ทางตรงแค่ไม่กี่ร้อยเมตร แถมคนปั่นจักรยานเช่าจีบกันเพียบ :lol:
ของผมโดน max แค่ 51 ก็อึ้งค้างแล้วครับ
นี่ปาไป 70 :shock:
AMLbox
ขาประจำ
ขาประจำ
team: iDNG
Bike: Rocky Mt.
ตำแหน่ง: UDN 41000
ติดต่อ:

โพสต์ โดย AMLbox »

ตั้ง ต๋าง ต๊างส์ เขียน:
AMLbox เขียน:Strava บางทีก็เพี้ยนแบบเวอร์ ๆ ครับ
ของผมโดน max แค่ 51 ก็อึ้งค้างแล้วครับ
นี่ปาไป 70 :shock:
:mrgreen: :lol: :lol: :lol: :lol:
Youtube : AML Box
facebook จักรยาน : iDNG MTB
facebook งาน DIY : งานไม้ homemade
ekkanut
สมาชิก
สมาชิก
ตำแหน่ง: 228 ถ.สุโขทัย แขวงสวนจิตรลดา เขตดุสิต กรุงเทพฯ

โพสต์ โดย ekkanut »

อุปกรณ์บางครั้งก็มีการคลาดเคลื่อนได้เป็นเรื่องธรรมดาครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “Mobile Phone / Sport Apps.”