ใครใช้ไมล์ Garmin หรือมี iPhone/Android ต้องอ่าน / แนะนำเว็บ Strava.com สำหรับนักจักรยาน

บอร์ดนี้ คุยเรื่องทั่วไป เกี่ยวกับโทรศัพท์มือถือ และ โปรแกรม Apps ต่างๆ โดยเฉพาะที่เกี่ยวกับจักรยาน หรือ การออกกำลัง

Re: ใครใช้ไมล์ Garmin หรือมี iPhone/Android ต้องอ่าน / แนะนำเว็บ Strava.com สำหรับนักจักรยาน

โพสต์ โดย nicsnics » 03 พ.ค. 2013, 03:05

ปัก
เสือดำ แรงน้อย ณ.ฉิมพลิ

Re: ใครใช้ไมล์ Garmin หรือมี iPhone/Android ต้องอ่าน / แนะนำเว็บ Strava.com สำหรับนักจักรยาน

โพสต์ โดย znailz » 11 ก.ค. 2013, 21:36

ปักหน่อยครับ เพิ่งอ่านไป 5 หน้าเอง เดี๋ญวไปอ่านต่อ แต่ขอถามไว้ก่อน :P
ถามนิดนึงครับ มันควรจะต้องมีเครื่องอะไรมาพ่วงต่อกะiPhoneมั๊ยครับ หรือใช้เปิดแอปแล้วขี่กันก็พอ
คือผมยังไม่จริงจังมากน่ะครับ อยากแค่เก็บเป็นสถิติไว้ดู ว่าไปขี่ที่ไหนมา ระยะเท่าไหร่ ความเร็วเท่าไหร่ ยังไม่ต้องรู้รอบขา หรืออัตราการเต้นหัวใจน่ะครับ ถ้าแบบนี้แค่เปิดแอปในไอโฟนแล้วก็ขี่ ขี่เสร็จแล้วก็ปิด ก็พอใช่มั๊ยครับ

โพสต์ โดย mheepong » 11 ก.ค. 2013, 22:10

znailz เขียน:ปักหน่อยครับ เพิ่งอ่านไป 5 หน้าเอง เดี๋ญวไปอ่านต่อ แต่ขอถามไว้ก่อน :P
ถามนิดนึงครับ มันควรจะต้องมีเครื่องอะไรมาพ่วงต่อกะiPhoneมั๊ยครับ หรือใช้เปิดแอปแล้วขี่กันก็พอ
คือผมยังไม่จริงจังมากน่ะครับ อยากแค่เก็บเป็นสถิติไว้ดู ว่าไปขี่ที่ไหนมา ระยะเท่าไหร่ ความเร็วเท่าไหร่ ยังไม่ต้องรู้รอบขา หรืออัตราการเต้นหัวใจน่ะครับ ถ้าแบบนี้แค่เปิดแอปในไอโฟนแล้วก็ขี่ ขี่เสร็จแล้วก็ปิด ก็พอใช่มั๊ยครับ

ใช่ครับ

โพสต์ โดย katchup » 11 ก.ค. 2013, 22:51

ปักๆ ต้องลองดูบ้างแล้วครับ อิอิ
ชอบตรงมีวัด ความชันด้วยอ่ะครับ

โพสต์ โดย Kan- » 12 ก.ค. 2013, 15:59

:D :D
ทำงานเห็นแก่หน้า...!จะต้องตามแก้ปัญหาไม่รู้จบ...!

บันทึก VDO การปั่นของผมครับ http://goo.gl/DCNt3D

โพสต์ โดย Son of Liberty » 12 ส.ค. 2013, 18:56

ล้านเหตุผลที่คนจะชอบปั่นจักรยาน จะน้อยมาก เวลานานหรือสั้น ก็หาใช่สำคัญไม่

ภาพประจำตัวสมาชิก
rugbyman
089-9733หนึ่งสามเจ็ด

โพสต์ โดย rugbyman » 12 ส.ค. 2013, 22:44

ตามชมครับ
:D
อดีตก็เหมือนสายน้ำ อนาคตก็คล้ายความฝัน
แล้วปัจจุบันล่ะ ทำอะไรอยู่

โพสต์ โดย at10 » 11 ก.ย. 2013, 07:51

ลองโหลดมาแล้วเยี่ยมเลย ส่วนลูกเล่นต่างๆยังทำไมเป็น แต่ที่แน่นกินแบตน่าดู

โพสต์ โดย punya467 » 26 ก.ย. 2013, 17:20

เอามาฝากของต่างประเทศ เป็นการขี่พิชิต segment ที่เยอะที่สุดเท่าที่ผมเคยเห็นเลย
#" rel="nofollow" class="postlink">http://www.strava.com/activities/81706155?ref=1MT1yaWRlX3NoYXJlOzI9dHdpdHRlcjs0PTIyNjI2OTg%253D#
ลูกเผลอแล้วเจอกัน