runstatic ของใครหยุดเองมั่งครับ

บอร์ดนี้ คุยเรื่องทั่วไป เกี่ยวกับโทรศัพท์มือถือ และ โปรแกรม Apps ต่างๆ โดยเฉพาะที่เกี่ยวกับจักรยาน หรือ การออกกำลัง
กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดนี้ คุยเรื่องทั่วไป เกี่ยวกับโทรศัพท์มือถือ และ โปรแกรม Apps ต่างๆ โดยเฉพาะที่เกี่ยวกับจักรยาน หรือ การออกกำลัง
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
Holanla
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Fatbike Meadow strinker

runstatic ของใครหยุดเองมั่งครับ

โพสต์ โดย Holanla »

เมื่อก่อนนี่เวลาปั่นต้องหมั่นมากดดูทุก 10 นาที (แบบปิดหน้าจอ) ไม่งั้นจะหยุดเอง
เมื่อวานลองเปิดหน้าจอตลอดเวลา ปั่นมาได้แค่ 27 กิโล ตัดเองอีกแล้ว

ท่านใดมีวิธีแก้มั่งครับ ไม่ให้แอพมันหยุดเอง

เป็นทั้งแอพ strava และ runstatic เลยครับ
FATBIKE เจ้าล้อโต มาคุยกันได้ครับ
tumbledoll
สมาชิก
สมาชิก

Re: runstatic ของใครหยุดเองมั่งครับ

โพสต์ โดย tumbledoll »

ใช้กับ มือถือ พวก android ใช่ไหมครับ ลองปิดแอพ ทั้งหมดก่อน แล้วใช้งานดูครับ อาจจะเป็นไปได้ว่า ram เต็ม มันเลยต้องตัดครับ
Holanla
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Fatbike Meadow strinker

Re: runstatic ของใครหยุดเองมั่งครับ

โพสต์ โดย Holanla »

tumbledoll เขียน:ใช้กับ มือถือ พวก android ใช่ไหมครับ ลองปิดแอพ ทั้งหมดก่อน แล้วใช้งานดูครับ อาจจะเป็นไปได้ว่า ram เต็ม มันเลยต้องตัดครับ
ก่อนปั่นผมก็เคลียร์แอพทั้งหมดแล้วนะครับ แต่เปิด เนต + gps ไว้ตลอด

เดี๋ยววันนี้จะเคลียร์แอพทั้งหมดก่่อนปั่น ปิดเนต เปิดตัวแอพไว้แบบไม่ปิดดู
FATBIKE เจ้าล้อโต มาคุยกันได้ครับ
winhaha
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย winhaha »

เป็นทั้งสองแอป น่าจะเกิดจากตัวมือถือเองครับ น่าจะจากแรม เครื่องไม่พอครับหรือจาก os เองผมใช้ runtastic (ตัวเต็ม)กับ starva ปัญหาเดียวที่พบบ่อย คือ เมือออกจากโปรแกรม แล้วเข้าใหม่ อุปกรณ์ พวก hr กับ cardence จะหลุด แล้วต้องเชื่อมใหม่มุกครั้ง แค่นั้นเองครับ
ขายติมเรื่อย............ไป
DictatorAIA
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek

โพสต์ โดย DictatorAIA »

hr กับcardence. ใช้ยี่ห้อไหนก็ได้รึเปล่าค่ะ
Chromoly Guy
สมาชิก
สมาชิก
Bike: BRIDGESTONE CROSSROAD CD-4
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Chromoly Guy »

DictatorAIA เขียน:hr กับcardence. ใช้ยี่ห้อไหนก็ได้รึเปล่าค่ะ
ผมใช้ผสมครับ Topeak cadence censor กับสายคาด HR ของ Geonaute จากร้านดีแคทลอนที่อยู่ในโลตัส
ตอบกลับ

กลับไปยัง “Mobile Phone / Sport Apps.”