ใครใช้ strava ช่วยสอนวิธีเซ็ทเวลาเราปั่นบนเทรนเนอร์หน่อยครับ

บอร์ดนี้ คุยเรื่องทั่วไป เกี่ยวกับโทรศัพท์มือถือ และ โปรแกรม Apps ต่างๆ โดยเฉพาะที่เกี่ยวกับจักรยาน หรือ การออกกำลัง
กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดนี้ คุยเรื่องทั่วไป เกี่ยวกับโทรศัพท์มือถือ และ โปรแกรม Apps ต่างๆ โดยเฉพาะที่เกี่ยวกับจักรยาน หรือ การออกกำลัง
ตอบกลับ
taitum
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

ใครใช้ strava ช่วยสอนวิธีเซ็ทเวลาเราปั่นบนเทรนเนอร์หน่อยครับ

โพสต์ โดย taitum »

ผมใช้ไมล์ bontrager node2.1 อยู่
ปั่นบนเทรนเนอร์จะตั้งค่าไม่ใช้ gps ทำได้เปล่าครับ
purejay
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0615490919
team: SOA+D TRI-CLUB
Bike: MIR Palazzo

Re: ใครใช้ strava ช่วยสอนวิธีเซ็ทเวลาเราปั่นบนเทรนเนอร์หน่อยครับ

โพสต์ โดย purejay »

ไม่รู้จะช่วยเจ้าของกระทู้ได้มากน้อยแค่ไหน ผมใช้ Wahoo Sensor ทั้งหมด 3 ตัว (รัดอก ,รอบขา, สปีด) แล้วตอนปั่นบนเทรนเนอร์ ใช้ Wahoo Fitness Record เอาครับ เส็ดแล้วซิ้งค์เข้า Strava เสร็จสรรพเลยครับ

ขุดกระทู้ล่าสุดโดย taitum เมื่อ 31 มี.ค. 2017, 17:15.
ตอบกลับ

กลับไปยัง “Mobile Phone / Sport Apps.”