App Strava ใน iphone เชื่อถือได้แค่ไหนครับ

บอร์ดนี้ คุยเรื่องทั่วไป เกี่ยวกับโทรศัพท์มือถือ และ โปรแกรม Apps ต่างๆ โดยเฉพาะที่เกี่ยวกับจักรยาน หรือ การออกกำลัง
กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดนี้ คุยเรื่องทั่วไป เกี่ยวกับโทรศัพท์มือถือ และ โปรแกรม Apps ต่างๆ โดยเฉพาะที่เกี่ยวกับจักรยาน หรือ การออกกำลัง
ตอบกลับ
sbno119
สมาชิก
สมาชิก

App Strava ใน iphone เชื่อถือได้แค่ไหนครับ

โพสต์ โดย sbno119 »

อยาก ทราบว่า อย่างผมเนี่ย ใช้ แอปstrava ใน iphone คือผมก็กด start แล้วก็เก็บใส่กระเป๋าใต้เฟรมรถ แล้วผมก็ปั่นไปตามเส้นทางที่กำหนด พอถึงจุดหมายผมก็ หยิบขึ้นมา end แอปก็คำนวนค่า ต่างๆ ออกมา ว่าเราวิ่งไปกี่กิโล ค่า av เท่าไร maxspeed เท่าไร เวลาที่ใช้ไปทั้งหมดเท่าไร ค่าในแอปเนี้ย ผมสามารถเอามาใช้อ้างอิงได้ไหมครับ มันมีความเที่ยงตรง พอจะใช้อ้างอิงเลบได้ไหม เพราะผมเคยได้ยินว่า มันไม่ตรง เทียบกับไมค์ cateye มันก็ไม่ตรงกันครับ ผมควรยึดจากไมค์ ที่รถ เป็นหลักดีกว่า หรือจากแอป ดีกว่าครับ ขอบคัณครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
Stormtrack
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: App Strava ใน iphone เชื่อถือได้แค่ไหนครับ

โพสต์ โดย Stormtrack »

เชื่อถือได้ระดับหนึ่งครับ ส่วนอ้างอิงแค่ไหน ก็ขึ้นอยู่กับว่า ซีเรียสแค่ไหนครับ

แอปคำนวนโดยใช้ GPS จากโทรศัพท์เรา
ถ้าเราปั่นเข้าอุโมงค์เข้าตึก แบบนี้ แอปก็จะจับไม่ได้คำนวนไม่ได้ครับ
แบบนี้ แคทอายตรงกว่า

แต่ Strava มันจะมีบันทึกเส้นทางคำนวนอื่นๆ ด้วย ที่ cateye ไม่มี
รูปประจำตัวสมาชิก
เสือกระดาษตัวที่7
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0 8 1 5 9 9 9 4 7 1
team: แก๊งค์เสือกระดาษ
Bike: S2 • SuperLight • Adept Comp • Caad4
ตำแหน่ง: ใต้สุดแดนสยาม สุไหงโก-ลก

Re: App Strava ใน iphone เชื่อถือได้แค่ไหนครับ

โพสต์ โดย เสือกระดาษตัวที่7 »

ทุกวันนี้ ผมใช้ Strava ใน iPhone แทนไมล์เรียบร้อยแล้ว

ถ้าถามว่าแม่นยำเที่ยงตรงแค่ไหน ก็อย่างที่พี่ Stromtrack ว่าแหละ ครับ “ก็ขึ้นอยู่กับว่า ซีเรียสแค่ไหน”

ส่วนตัวผมไม่ซีเรียส แต่ก็เอามาเทียบดูกับเพื่อน ก็ใกล้เคียงมาก เพราะเรากดสตาร์ทไม่เหมือนกัน ที่สนุกมันเป็น Social มีเก็บสถิติตัวเอง และ เพื่อนๆ ไว้พัฒนา
กดเบาๆ https://www.facebook.com/groups/thefakecyclist/

พวกเราขาปั่นคนพันธ์ุซ่า คุยกันขำๆ กระเซ้ากันมันส์ๆ แหย่กันเบาๆ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “Mobile Phone / Sport Apps.”