app อะไรที่นักจักรยานควรใช้ครับ

บอร์ดนี้ คุยเรื่องทั่วไป เกี่ยวกับโทรศัพท์มือถือ และ โปรแกรม Apps ต่างๆ โดยเฉพาะที่เกี่ยวกับจักรยาน หรือ การออกกำลัง
กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดนี้ คุยเรื่องทั่วไป เกี่ยวกับโทรศัพท์มือถือ และ โปรแกรม Apps ต่างๆ โดยเฉพาะที่เกี่ยวกับจักรยาน หรือ การออกกำลัง
ตอบกลับ
niponph
สมาชิก
สมาชิก
Bike: miyata sport limited

app อะไรที่นักจักรยานควรใช้ครับ

โพสต์ โดย niponph »

มือใหม่หัดปั่นครับ อยากทราบแอปที่นักจักรยานจำเป็นต้องมีเลย แล้วแอปมี feature อะไรที่นักจักรยานชอบครับ ขอบคุณครับ :)
รูปประจำตัวสมาชิก
khunpepe
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: BMC TMR01, Cervelo R3,

Re: app อะไรที่นักจักรยานควรใช้ครับ

โพสต์ โดย khunpepe »

ผมชื่นชอบ strava เป็นพิเศษครับ แต่ก่อนใช้หลายแอ๊ป เปิดพร้อมกันครับ
ตอนหลังใช้ garmin แล้วอับโหลดข้อมูลเข้า strava ครับ สะดวกดีครับ ข้อมูลก็ดูได้เยอะครับ
niponph
สมาชิก
สมาชิก
Bike: miyata sport limited

Re: app อะไรที่นักจักรยานควรใช้ครับ

โพสต์ โดย niponph »

ขอบคุณครับ เดี่ยวจะลอง strava ครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
DNA-
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0896796313
ตำแหน่ง: ถนน หน ทาง

โพสต์ โดย DNA- »

ไม่ค่อยรู้จักนัก

ชอบใช้แต่ SPORT TRACKER เดิมมันพัฒนาไว้สำหรับ NOKIA Siembien พิมพ์ผิดถูกหว่า ซิมเบี้ยน
ตอนนี้ก็ได้ลองตามมาใช้เวอร์ชั่นสำหรับ IOS / ANDROID ก็โอเคดี ไม่ต้องสมัคร แถมยังสามารถ Sync Bluetooth กับ HR ของ POLAR รุ่นสำหรับ Bluetooth ได้ด้วย แต่ยังไม่ได้ซื้อมาลอง (แพงอยู่)

มันแสดงแผนที่ ละเอียด แถมเลือก Activities ที่แตกต่างกันได้

ล่าสุดได้มือถือเก่า ๆ แอนดรอย์ด เลยนำมาติดตั้งเป็นกล้องหน้ารถยนต์ + เปิด Sport Tracker Tracking GPS ไปตามเส้นทางต่าง ๆ ด้วย

เล่าเรื่องเก่านานแล้ว 5-6 ปีที่แล้ว ก็ใช้ NOKIA 5800 Track ขณะขับรถไปเที่ยวเกาะเต่า Track เส้นทางได้ละเอียดตามความสามารถ GPS (NOKIA 5800) แล้วเอาไปลองแทรกผิวทะเล ในเรือพาดำน้ำรอบ ๆ เกาะด้วย ก็เห็นได้ดี
ตอบกลับ

กลับไปยัง “Mobile Phone / Sport Apps.”