มีท่านใด ใช้หรือเคยใช้ app Inride ของ Kurt kinetic บัางครับ

บอร์ดนี้ คุยเรื่องทั่วไป เกี่ยวกับโทรศัพท์มือถือ และ โปรแกรม Apps ต่างๆ โดยเฉพาะที่เกี่ยวกับจักรยาน หรือ การออกกำลัง

มีท่านใด ใช้หรือเคยใช้ app Inride ของ Kurt kinetic บัางครับ

โพสต์ โดย สูงยาว2507 » 25 มิ.ย. 2015, 11:21

พอดีใช้trainer ของเขาอยู่ เห็นมีอุปกรณ์ตัวนี้ ขายอยู่ก็เลยอยากศึกษา
ดูและถ้ามันคุ้มกับการลงทุน ก็น่าสนใจ เพราะจะได้มีการฝึกแบบมีเป้าหมาย
ขอขอบคุณทุกๆ ความคิดเห็นครับ

Re: มีท่านใด ใช้หรือเคยใช้ app Inride ของ Kurt kinetic บัางครับ

โพสต์ โดย rayongimage » 29 มิ.ย. 2015, 14:22

ตอนนี้ใช้อยู่ครับ
ซื้อแบบ วัตต์ แยกมาอย่างเดียวครับ
ส่วน HR ตอนแรกคิดว่า mio จะlink ได้ สรุปโปรแกรมมันไม่ให้ลิ้งค์ น่าจะต้องใช้ของมันเอง ไม่ก็ wahoo

ความคุ้มค่า
ถือว่าคุ้มครับ เพราะในโปรแกรมจะมีหลากหลาย ไม่ว่าจะเทสวัตต์ สร้างฐาน เมื่อเราได้ค่า FTP วัตต์มาแล้ว โปรแกรมมันจะคำนวณให้เอง เลือกซ้อมได้ตามต้องการ กล้ามเนื้อไม่ล้า พัฒนาได้ดี

ข้อเสีย
โปรแกรมใช้ได้ในไอโฟนเท่านั้น