DIY กับ app spirit level

บอร์ดนี้ คุยเรื่องทั่วไป เกี่ยวกับโทรศัพท์มือถือ และ โปรแกรม Apps ต่างๆ โดยเฉพาะที่เกี่ยวกับจักรยาน หรือ การออกกำลัง
กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดนี้ คุยเรื่องทั่วไป เกี่ยวกับโทรศัพท์มือถือ และ โปรแกรม Apps ต่างๆ โดยเฉพาะที่เกี่ยวกับจักรยาน หรือ การออกกำลัง
ตอบกลับ
Inwtop
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Reacto 4000 Team

DIY กับ app spirit level

โพสต์ โดย Inwtop »

พอดีเปลี่ยนเบาะแล้วอยากวัดกับ spirit level จาก app แต่งงๆว่าวัดยังไงถึงจะถูก ขอคำแนะนำด้วยคับ
yaes_u
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0954397155
team: Tak bikes
Bike: Specialized /Cannondale
ตำแหน่ง: phuket
ติดต่อ:

Re: DIY กับ app spirit level

โพสต์ โดย yaes_u »

Inwtop เขียน:พอดีเปลี่ยนเบาะแล้วอยากวัดกับ spirit level จาก app แต่งงๆว่าวัดยังไงถึงจะถูก ขอคำแนะนำด้วยคับ
น่าจะเป็นไอ้ตัวระดับน้ำ สีเขียวอ่อน เซ็ท0ที่ พื้นที่เรียบๆที่ไม่น่าจะเอียง วางราบเลยครับ หลังจากเซ็ท0แล้ว นำมาวางบนเบาะ แต่ต้องดูว่า ลักษณะของเบาะ มันมีหลายรูปแบบ อย่างของผมเบาะ ไม่ได้เรียบ มันเว้า ผมเลยเอาจุดกึ่งกลางก้นครับ ตั้งเลย ประมาณนั้นครับ
Inwtop
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Reacto 4000 Team

โพสต์ โดย Inwtop »

yaes_u เขียน:
Inwtop เขียน:พอดีเปลี่ยนเบาะแล้วอยากวัดกับ spirit level จาก app แต่งงๆว่าวัดยังไงถึงจะถูก ขอคำแนะนำด้วยคับ
น่าจะเป็นไอ้ตัวระดับน้ำ สีเขียวอ่อน เซ็ท0ที่ พื้นที่เรียบๆที่ไม่น่าจะเอียง วางราบเลยครับ หลังจากเซ็ท0แล้ว นำมาวางบนเบาะ แต่ต้องดูว่า ลักษณะของเบาะ มันมีหลายรูปแบบ อย่างของผมเบาะ ไม่ได้เรียบ มันเว้า ผมเลยเอาจุดกึ่งกลางก้นครับ ตั้งเลย ประมาณนั้นครับ
ผมใช้ Fizik Arione kium classic ครับ เห็นในครับเค้าบอกให้เซนเตอแฟรท แล้วตรงจมูก-1ถึง-2องศา เลยงงๆกับแอฟมัน

https://www.youtube.com/watch?v=vsoFD_rhNkQ
yaes_u
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0954397155
team: Tak bikes
Bike: Specialized /Cannondale
ตำแหน่ง: phuket
ติดต่อ:

โพสต์ โดย yaes_u »

Inwtop เขียน:
yaes_u เขียน:
ผมใช้ Fizik Arione kium classic ครับ เห็นในครับเค้าบอกให้เซนเตอแฟรท แล้วตรงจมูก-1ถึง-2องศา เลยงงๆกับแอฟมัน

https://www.youtube.com/watch?v=vsoFD_rhNkQ
อ๋อ เบาะตัวนี้มันเรียบนิครับ :D ไม่อยากบอกเลยตอนนี้เลิกใช้แอปแล้ว ใช้เร็งกับขอบรั้วครับ จำได้ตอนเอาโทรศัพตั้ง เราก็ต้องนั่งเล็งในระดับสายตาจริงมั๊ครับ ตอนนั้นบังเอิญมองไปเจอขอบกำแพงที่เป็นเส้นแนวตรงๆ เลยพลิกแพลงครับ :lol: ลองดูก็ได้นะครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “Mobile Phone / Sport Apps.”