มือถือที่อัพเวอร์ชั่นแล้วบลูทูธจะอัพขึ้นด้วยรึเปล่าครับ

บอร์ดนี้ คุยเรื่องทั่วไป เกี่ยวกับโทรศัพท์มือถือ และ โปรแกรม Apps ต่างๆ โดยเฉพาะที่เกี่ยวกับจักรยาน หรือ การออกกำลัง
กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดนี้ คุยเรื่องทั่วไป เกี่ยวกับโทรศัพท์มือถือ และ โปรแกรม Apps ต่างๆ โดยเฉพาะที่เกี่ยวกับจักรยาน หรือ การออกกำลัง
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
Dhandranunda
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 083970โหลโหลโหล
team: ไม่มี
Bike: Merida Matts 70d /Masi Triple CX

มือถือที่อัพเวอร์ชั่นแล้วบลูทูธจะอัพขึ้นด้วยรึเปล่าครับ

โพสต์ โดย Dhandranunda »

ผมใช้แอนดรอยด์ อัพเป็นเวอร์ชั่น 4.1.2 แล้ว เดิมทีบลูทูธจะเป็นเวอร์ชั่น 3 ครับ คำถามคือ หลังจากที่ผ่านการอัพขึ้นมาเป็นเวอร์ชั่นนี้ บลูทูธจะเป็นเวอร์ชั่น 4 ด้วยรึเปล่าหรือยังเป็น 3 เหมือนตอนซื้อมาครับ (รุ่นเก่าหน่อยนะครับ)

ผมอยากใช้กับ Mio Link แต่สเปคระบุว่าต้องใช้ร่วมกับมือถือที่มีบลูทูธเวอร์ชั่น 4 ขึ้นไปครับ! มือถือรุ่นนี้ก็ไม่มี ANT+ ด้วยซะอีก :(

ผมยังมีไมล์ที่เป็นระบบ ANT+ ถ้าในกรณีที่ Mio Link ไม่ทำงานร่วมกับมือถือ แต่จับสัญญาน ANT+ จากไมล์ได้ มันจะยังทำงานอยู่ปรกติหรือไม่ (แต่ผมงงๆ ว่ามันจะตั้งค่าไฟ led บน Mio Link ผ่านแอพได้ยังไง (อ่านจากรีวิว มือถือที่ใช้กับระบบแอนดรอยด์โหลดแอพมาก็ทำได้แค่ ตั้งค่าไฟ led อย่างเดียว ทำอย่างอื่นยังไม่ได้เหมือนกับ apple
ขวด

The Power Of Slow Ride
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Merida Matts 70d /Masi Triple CX

Re: มือถือที่อัพเวอร์ชั่นแล้วบลูทูธจะอัพขึ้นด้วยรึเปล่าครับ

ตกลงหมดสิทธิ ต้องเปลี่ยนมือถือใหม่อ่ะ เพิ่งเจอรีวิวนี้ :( :( :(

[quote]ค่าย Android ต้องดูว่า OS 4.3ขึ้นไป และมี BT4.0. [/quote][/color]
ขวด

unclesharp
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Bianchi Kuma, Merida Scultura 901

Re: มือถือที่อัพเวอร์ชั่นแล้วบลูทูธจะอัพขึ้นด้วยรึเปล่าครับ

โพสต์ โดย unclesharp »

ถ้ามีไมล์ที่รับระบบ ant+ ก็ใช้กับไมล์ได้เลย

แอ็พ (android) มีไว้สำหรับเซ็ทเรื่องอัตราการเต้นของหัวใจ สายมีโอจะได้แสดงผลเป็นไฟกะพริบแต่ในเมื่อเราใช้กับไมล์ได้ก็คงไม่ต้องไปมองดูสีของไฟที่สาย มองดูตัวเลขที่ไมล์ก็สะดวกกว่า

ถ้าไม่ได้จำเป็นต้องใช้กับแอ็พมือถือเช่น endo, strava ฯลฯ จริงๆ แล้วก็ไม่จำเป็นต้องเสียเงินซื้อโทรศัพท์ใหม่ครับแต่ถ้าอยากจะใช้แอ็พเหล่านั้นก็คงต้องควักตังค์ถอยโทร.ตัวใหม่
ขาประจำ
ขาประจำ

เสียดายครับ เพราะส่วนใหญ่ผมจะปั่นซ้อมช่วงค่ำ กะไว้มองไฟ led สะดวกดีกว่ามองหน้าปัทม์ไมล์ เพราะตัวก็เล็ก แถมไมล์ไม่มีไฟแบ็คไลต์ด้วย กลัวมองๆ แล้วหัวทิ่มตกข้างทาง
ขวด

Tom VW
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Blizzard , รถพับ

โพสต์ โดย Tom VW »

Dhandranunda เขียน:เสียดายครับ เพราะส่วนใหญ่ผมจะปั่นซ้อมช่วงค่ำ กะไว้มองไฟ led สะดวกดีกว่ามองหน้าปัทม์ไมล์ เพราะตัวก็เล็ก แถมไมล์ไม่มีไฟแบ็คไลต์ด้วย กลัวมองๆ แล้วหัวทิ่มตกข้างทาง
ไม่ต้องห่วงครับมอง led หัวอาจทิ้มได้เหมือนกัน กว่าจะกระพริบนานพอดู แล้วก็ไม่ได้ชัดมากมายอะไร กลางวันนี้ไม่เห็นเลย

ผมใช้วิ่งบนลู่วิ่งต้องเหล่อยู่พักนึงกว่าจะเห็นไม่สะดวกเลย มองจอดีกว่า

ตั้งค่าโซนสี led คงต้องไปยืมมือถือเพื่อนที่ใช้มือถือใหม่ๆตั้งค่าผ่านแอปเอาครับ
ขาประจำ
ขาประจำ

ขอบคุณมากครับ
ขวด

ตอบกลับ

กลับไปยัง “Mobile Phone / Sport Apps.”