Tip & tick Garmin EDGE 510 (ร่วมแชร์การใช้งาน, ปัญหา ของ Gramin EDGE 510 ครับ)

บอร์ดนี้ คุยเรื่องเกี่ยวกับอุปกรณ์วัดความเร็ว ทั้งไมล์ธรรมดา ไร้สาย หรือระบบ GPS

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดนี้ คุยเรื่องเกี่ยวกับอุปกรณ์วัดความเร็ว ทั้งไมล์ธรรมดา ไร้สาย หรือระบบ GPS
รูปประจำตัวสมาชิก
ภูน้ำฟ้า
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: Tip & tick Garmin EDGE 510 (ร่วมแชร์การใช้งาน, ปัญหา ของ Gramin EDGE 510 ครับ)

โพสต์ โดย ภูน้ำฟ้า »

Aod013 เขียน:ใช้ปั่นบนเทนเนอร์ความเร็วไม่ขึ้นครับ รอบขาขึ้นปกติต้องทำยังไงมั่งครับ ขอบคุณครับ
ลองเช็คว่าตัว speed sensor สามารถจับคู่กับ 510 ได้หรือเปล่าครับ ปกติถ้าแบตอ่อนอาจจะไม่ส่งสัญญาณออกมา
ดูได้จากตอนหมุนล้อไฟสีแดงที่ speed sensor กระพริบหรือเปล่า และเวลาปกติเริ่มออกปั่น 510 จะเช็คว่ามีอุปกรณ์อะไรเชื่อมต่ออยู่บ้าง
ถ้าไม่เจอ speed sensor ตัว 510 จะใช้คำนวณความเร็วจาก gps ในเครื่อง เหมือนเราใช้พวกแอปในมือถือ เลยเหมือนว่าความเร็วขึ้นปกติ
พอรถไม่เคลื่อนที่ตอนปั่นเทรนเนอร์ความเร็วเลยไม่ขึ้น

ส่วนแบตผมใช้ตัว Maxell CR2032 หาซื้อตามร้านนาฬิกา หรือตามพวกห้างโลตัส บิ๊กซี ราคาจะถูกกว่าตามร้านทั่วไปหน่อย
ส่วนวิธีถอดเปลี่ยนแบตก็ตามลิ้งค์นี้ครับ --> http://www8.garmin.com/manuals/webhelp/ ... 584FD.html
รูปประจำตัวสมาชิก
ภูน้ำฟ้า
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: Tip & tick Garmin EDGE 510 (ร่วมแชร์การใช้งาน, ปัญหา ของ Gramin EDGE 510 ครับ)

โพสต์ โดย ภูน้ำฟ้า »

bb_beer เขียน:ใครมีวิธีแก้ 510 เครื่องทัชสกรีนไม่ไปบ้างครับรับเครื่องต่อจากกลุ่มแล้วทัชยากบางทีก็ไม่ไปขอบคุณครับ
ได้ลองทำ factory reset และลบพวก activity เก่าๆ ที่ค้างอยู่ออกไปบ้างยังครับ ถ้าเมมใกล้เต็มก็อาจเป็นไปได้ว่าเครื่องอาจจะเริ่มช้า ยกเว้นระบบหน้าจอทัชมีปัญหาเองครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ไมล์วัดความเร็ว (HRM/GPS/Power meter)”