****** Power Watt meter สาระ น่ารู้ ******

บอร์ดนี้ คุยเรื่องเกี่ยวกับอุปกรณ์วัดความเร็ว ทั้งไมล์ธรรมดา ไร้สาย หรือระบบ GPS

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดนี้ คุยเรื่องเกี่ยวกับอุปกรณ์วัดความเร็ว ทั้งไมล์ธรรมดา ไร้สาย หรือระบบ GPS
Jackoto
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: +66825156392
team: Platong Cycling Club by Operator กากๆ
Bike: ไอ้ม้าเยอรมันดำๆ ไฟฟ้า แรงควาย
ตำแหน่ง: ทะเลมีคลื่นเป็นส่วนมากกก บนฝั่งนานๆได้อยู่ซักที
ติดต่อ:

Re: ****** Power Watt meter สาระ น่ารู้ ******

โพสต์ โดย Jackoto »

Jackoto เขียน:Power2max type S มีเข้ามาขายบ้างรึยังครับ หรือมีใครลองใช้รึยังครับ
เห็นมีเข้ามาขายแล้วแต่ไม่ทราบราคา ท่านใดพอจะทราบบ้างครับ
Line ID: jackoto
แรงไม่มี รถดีไว้ก่อน
สูงสุดสู่สามัญ สิ่งที่ดีที่สุดอาจจะไม่เหมาะสมที่สุด
มีปัญหาโทรมาไม่ติด PM มาก้อได้
รูปประจำตัวสมาชิก
punya467
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Rayong road bike, On/Off cycling
Bike: NICH LTD

Re: ****** Power Watt meter สาระ น่ารู้ ******

โพสต์ โดย punya467 »

Jackoto เขียน:
Jackoto เขียน:Power2max type S มีเข้ามาขายบ้างรึยังครับ หรือมีใครลองใช้รึยังครับ
เห็นมีเข้ามาขายแล้วแต่ไม่ทราบราคา ท่านใดพอจะทราบบ้างครับ
42k ครับ เห็นสถานี จกย เอาจำหน่ายแล้ว แต่ไม่ทราบหมดแล้วหรือยังนะครับ
ลูกเผลอแล้วเจอกัน
beeggs
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0947963336
team: kNightBIKE
Bike: oltre, cervelo s5, super6 evo, canyon ult slx
ติดต่อ:

โพสต์ โดย beeggs »

:o
วัยทำงาน มีแรง มีตังค์ ไม่มีเวลา
Jackoto
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: +66825156392
team: Platong Cycling Club by Operator กากๆ
Bike: ไอ้ม้าเยอรมันดำๆ ไฟฟ้า แรงควาย
ตำแหน่ง: ทะเลมีคลื่นเป็นส่วนมากกก บนฝั่งนานๆได้อยู่ซักที
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Jackoto »

punya467 เขียน:
Jackoto เขียน:
42k ครับ เห็นสถานี จกย เอาจำหน่ายแล้ว แต่ไม่ทราบหมดแล้วหรือยังนะครับ
ถือว่าราคาแรงไหมครับ 42K :?: :roll:
Line ID: jackoto
แรงไม่มี รถดีไว้ก่อน
สูงสุดสู่สามัญ สิ่งที่ดีที่สุดอาจจะไม่เหมาะสมที่สุด
มีปัญหาโทรมาไม่ติด PM มาก้อได้
mR.GuzZⓞ™
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย mR.GuzZⓞ™ »

Jackoto เขียน:ถือว่าราคาแรงไหมครับ 42K :?: :roll:
แรงมากครับ :shock: ถ้าเทียบกับตัวเก่าที่ราคาช่วงเปิดตัวแรกๆ อยู่ที่ 30K นิดๆ ครับ :?
ลมรำเพย
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ลมรำเพย »

สาระดีๆ :D
ปั่นให้เป็น เย็นเรื่อยไป อย่าให้ใครแซง....
somchai286
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Araya Exellla Sportif , Lapierre Xerius EFI Ultimate Red

โพสต์ โดย somchai286 »

ปักครับ
ifinxz
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Giant TCR SCR
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ifinxz »

Power Watt Meter นี่น่าจะเป็นการลงทุนที่คุ้มค่าสำหรับขาแรงจริงๆ ครับ
ส่วนผมขาอ่อน ขอปักเอาไว้อ่านก่อนละกัน :mrgreen:
ผิดพลาดขออภัย มือใหม่หัดหมอบ
luciana
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: รถเขียว 903

โพสต์ โดย luciana »

ผมมีเล่มนี้เป็น pdf ใครไม่สะดวกซื้อ
หลังไมค์มาได้ครับ :D :D

ปล.ถ้าผิดกฏ ไม่สมควรลบออกได้เลยครับ
ไฟล์แนบ
Screen-shot-2555-04-08-at-09.11.15.jpg (97 KiB) เข้าดูแล้ว 970 ครั้ง
hisoft
ขาประจำ
ขาประจำ
team: MixVR
Bike: STRiDA, Trek 1.2 2012

โพสต์ โดย hisoft »

luciana เขียน:ผมมีเล่มนี้เป็น pdf ใครไม่สะดวกซื้อ

ปล.ถ้าผิดกฏ ไม่สมควรลบออกได้เลยครับ
ผมไม่รู้ว่าบอร์ดนี้มีกฎเกี่ยวกับเรื่องนี้หรือเปล่า แต่ผมขอลงชื่อฝั่งไม่สนับสนุนนะครับ การละเมิดลิขสิทธิ์ทุกรูปแบบถือเป็นการส่งเสริมการโกงและถ่วงการเจริญของประเทศได้ครับ
ThaNanSak
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0869637278
team: No
Bike: Giant XTC 29er
ตำแหน่ง: 635 หมู่ 1 ถ. บ้านหน้าควนลัง-บ้านพรุ ต.ควนลัง อ.หาดใหญ่ จ.สงขลา 90114

โพสต์ โดย ThaNanSak »

ขอเก็บข้อมูลไว้ศึกษาครับ :mrgreen: :mrgreen:
เสือเอก 2 ทะเล
punya467
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Rayong road bike, On/Off cycling

luciana เขียน:ผมมีเล่มนี้เป็น pdf ใครไม่สะดวกซื้อ

เพิ่งสั่งจากอเมซอนมาครับ เบ็ดเสร็จรวมส่งก็ประมาณ 900 กว่าบาท เทียบกับวัตต์มิเตอร์ที่ซื้อมาแล้วถูกมากๆ และจากที่ได้อ่านคร่าวๆ แล้ว ถือว่าคุ้มค่ากับเงินที่เสียไปครับ ผม strongly recommend เลยครับว่าใครที่คิดจะฝึกซ้อมด้วยวัตต์ควรจะต้องมีเป็นอย่างยิ่ง และภาษาทีใช้เขียนเข้าใจได้ไม่ยากเลยครับ รูปกับตารางประกอบเยอะ เข้าใจง่าย มีการตีความพวกกราฟอะไรพวกนี้ด้วย ผมอ่านแล้วหายโง่ไปเยอะ :mrgreen:
StoneRoses
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Pinarello Dogma F8, Trek Speed Concept 9.9

โพสต์ โดย StoneRoses »

อันนี้ดีมากครับ สำหรับคนทีสงสัยว่า power meter ใช้ยังไงในการแข่งขัน
surumi
สมาชิก
สมาชิก
Bike: S-WORK sl4

โพสต์ โดย surumi »

กำลังชั่งใจระหว่าง power2max กะ Rotor power ควรจะเลือกอันไหนดีครับ
punya467
ขาประจำ
ขาประจำ

surumi เขียน:กำลังชั่งใจระหว่าง power2max กะ Rotor power ควรจะเลือกอันไหนดีครับ
ผมคิดแบบนี้ครับค่าตัว Rotor power = ขาจาน Rotor flow + Power2max > ขาจานธรรมดา + Power2max ประมาณหมื่นหนึ่ง

ส่วนเรื่องประสิทธิภาพ ลองตามไปอ่านนี่ดูครับ

http://www.dcrainmaker.com/product-reviews/power-meters
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ไมล์วัดความเร็ว (HRM/GPS/Power meter)”