สอบถาม Briton rider 15c กดอะไรไม่ได้

บอร์ดนี้ คุยเรื่องเกี่ยวกับอุปกรณ์วัดความเร็ว ทั้งไมล์ธรรมดา ไร้สาย หรือระบบ GPS

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดนี้ คุยเรื่องเกี่ยวกับอุปกรณ์วัดความเร็ว ทั้งไมล์ธรรมดา ไร้สาย หรือระบบ GPS
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
peppep
สมาชิก
สมาชิก
Tel: -
team: สิงห์ท่าโสม
Bike: infinite spad comp 2016

สอบถาม Briton rider 15c กดอะไรไม่ได้

โพสต์ โดย peppep »

ผมพึ่งได้ bryton rider 15c ของใหม่มือ1 มาใช้งาน วันแรกก็กดปุ่มนั่นนี่ได้ ผ่านมาไม่กี่วันตอนนี้กดอะไรก็ไม่กระดิกเลยครับ แต่ปรับโหมดในแอพจากมือถือก็ตอบสนอง แต่ถ้ากดปุ่ม menu หรือ power หรือ ปุ่มด้านล่าง จะไม่มีอะไรตอบสนองเลยอยู่เฉยๆ ไม่ไปหน้าเมนูอื่น กดไฟก็ไม่ขึ้น กดปิดเครื่องก็ไม่ปิดต้องรอให้ดับเอง แต่กดเปิดก็เปิดเครื่องได้ปรกติ แบบนี้ปรกติมั้ยครับ แต่ตอนเราติดรถออกปั่น ความเร็วก็ขึ้น gps ก็จับ ระยะทางและเวลาปั่นก็ขึ้น ผมต้องทำยังไงครับ อยากตั้งค่าใหม่หรือมีวิธีรีเซตค่ายังไง หรือผมกดมั่วแล้วมันล๊อคตัวเองครับอ่านคู่มือแล้วก็ยังงง ขอบคุณครับ
สิงห์ท่าโสม หัวใจไทยใช้ INFINITE ครับผม
ChaiPun
สมาชิก
สมาชิก

Re: สอบถาม Briton rider 15c กดอะไรไม่ได้

โพสต์ โดย ChaiPun »

น่าจะ​ติดต่อเครมครับ ผมใช้ bryton10 มาปีกว่าปุ่มใหญ่ที่เอาไว้กดเพื่อเปลี่ยนการแสดงผลบนหน้าจอก็กดไม่ติดแล้ว แต่ปุ่มเปิดปิดปกติอยู่จับ gps ต่อกับ hr และsyncกับมือถือ​ได้ปกติครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ไมล์วัดความเร็ว (HRM/GPS/Power meter)”