Bontrager NODE2.1 เปลี่ยนถ่านแล้ว !!!!!!! ไม่เคยจับ ตัว Heart rate ได้อีกเลย '

บอร์ดนี้ คุยเรื่องเกี่ยวกับอุปกรณ์วัดความเร็ว ทั้งไมล์ธรรมดา ไร้สาย หรือระบบ GPS

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดนี้ คุยเรื่องเกี่ยวกับอุปกรณ์วัดความเร็ว ทั้งไมล์ธรรมดา ไร้สาย หรือระบบ GPS
ตอบกลับ
Buska Thai
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Trek Madone 2.1
ติดต่อ:

Bontrager NODE2.1 เปลี่ยนถ่านแล้ว !!!!!!! ไม่เคยจับ ตัว Heart rate ได้อีกเลย '

โพสต์ โดย Buska Thai »

ผมใช้ Bontrager NODE 2.1 เฉพาะ Speed กับ Heart rate ของ addidas(สภาพใหม่ สายยังสวยกิ๊กๆอยู่เลย)
นึกครึ้มๆ อยากเปลี่ยนถ่าน เลยเปลี่ยนถ่านทั้งหมด 3ชุด HR = CR2032 , speed = LR44 , sensor = CR2032
จากนั้น ตัวsensor ก้ไม่เคยจับ ตัว Heart rate ได้อีกเลย
ตอนแรกคิดว่าเป็นที่ CR2032 ก็ลองสลับถ่านกับ sensor ได้ผลว่า ถ่านใช้ได้ปกติ
กด รีเซ็ตด้านหลัง sensor ตั้งค่าใหม่ หลายรอบแล้ว ก็ไม่สำเร็จ
ลองสลับถ่านขั้ว + - ใส่ แล้วกลับมาใส่ปกติ ก็ ไม่ได้ผล
อยากทราบว่า จะรู้ได้ยังไงว่า ตัวที่คาดอก เสียมั้ย
หรือมีคำแนะนำมั้ยครับ (นอกจากซื้อใหม่ เพราะไม่แน่ใจว่า ซื้อใหม่จะใช้ได้ปกติ)
ขอบคุณครับ
Buska Thai
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

Re: Bontrager NODE2.1 เปลี่ยนถ่านแล้ว !!!!!!! ไม่เคยจับ ตัว Heart rate ได้อีกเลย '

ผม Resetเครื่อง แล้วเดินให้ห่างจากตัว speed sensor เกินกว่า 5 เมตร เพื่อไม่ให้ connect ได้
แล้วให้ เครื่องมันConnectใหม่ เจอHeart rate แล้ว ดีใจจังเลย.....
แล้วเอาไปปั่นแล้วให้ตัวเครื่อง connect อุปกรณ์ แต่...ทำกี่รอบก็ไม่เจอ ตัว Speed เลย -- แง่.....
เอาไงดีละ หมดมุขแล้ว 55555
รูปภาพ
รูปประจำตัวสมาชิก
NK937
สมาชิก
สมาชิก
team: Freedom
Bike: BMC

Re: Bontrager NODE2.1 เปลี่ยนถ่านแล้ว !!!!!!! ไม่เคยจับ ตัว Heart rate ได้อีกเลย '

โพสต์ โดย NK937 »

ของขยับ ตัวแม่เหล็กสปิดดูครับ ในคู่มือบอกให้ห่าง 3.-5 มิล ผมเคยเป็นลองขยับดูใกล้ดูก็หาย
หรือไม่ไม่ลองจับหาสัญญาใหม่ กดตัวปุ่มด้านข้างสองตัวพร้อมกัน ลองดู
Buska Thai
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

ขอบคุณ NK937 ครับ ผมทำตามที่บอก แต่...ผมเอาตัวแม่เหล็กไปติดไว้ที่ speed sensor ที่ตะเกียบเลย
แล้วกด2ปุ่มพร้อมกัน Parring อีกที คราวนี้ สำเร็จครับ Found 2 ไปปั่นก็ได้ตามรูป เยี่ยมมากครับ
รูปภาพ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ไมล์วัดความเร็ว (HRM/GPS/Power meter)”