ต้องการล้างข้อมูลกิจกรรม Actirities ใน connect.garmin.com

บอร์ดนี้ คุยเรื่องเกี่ยวกับอุปกรณ์วัดความเร็ว ทั้งไมล์ธรรมดา ไร้สาย หรือระบบ GPS

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดนี้ คุยเรื่องเกี่ยวกับอุปกรณ์วัดความเร็ว ทั้งไมล์ธรรมดา ไร้สาย หรือระบบ GPS
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
thman
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 086-3737-391
team: Line: ihaklin
Bike: Trek, Gary Fisher, Bianchi,Dahon,LA
ตำแหน่ง: บ้านดอน(เมือง) กรุงเทพ.

ต้องการล้างข้อมูลกิจกรรม Actirities ใน connect.garmin.com

โพสต์ โดย thman »

ุถ้า ต้องการล้างข้อมูลกิจกรรม Actirities ใน https://connect.garmin.com ให้หมดทำไงครับ
เพราะจะยกเครื่อง ไปให้แฟนใช้
ขอบคุณครับ
komics
สมาชิก
สมาชิก
team: -
Bike: Precor

Re: ต้องการล้างข้อมูลกิจกรรม Actirities ใน connect.garmin.com

โพสต์ โดย komics »

ไม่ทราบใช้กับเครื่องอะไรนะครับ ไม่เคยลองทำเหมือนกัน เป็นผมจะทดลองทำคือ
หาคำสั่ง delete all history หรือ reset ที่อุปกรณ์
แล้วให้แฟนสมัครใช้ garmin connect แยกต่างหากอีกบัญชีนึงครับ
thman
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek, Gary Fisher, Bianchi,Dahon,LA
ตำแหน่ง: บ้านดอน(เมือง) กรุงเทพ.

Re: ต้องการล้างข้อมูลกิจกรรม Actirities ใน connect.garmin.com

ใช้เครื่อง GArmin 500 มันมีประวัติปั่นของผมครับ
สมัคร garmin connect แยกต่างหากอีกบัญชี แล้ว แต่ตอนเปิดลิงค์ในเวป มันจะมีกิจกรรมเก่าของผมติดอยู่ด้วย
หาคำสั่ง delete all history ในเวป ไม่เจอครับ ซึ่งมันน่ามีวิธีทำ

ส่วน reset ที่อุปกรณ์ ยังไม่กล้าทำครับ กลัวกระทบอย่างอื่น
komics
สมาชิก
สมาชิก
team: -
Bike: Precor

โพสต์ โดย komics »

จากคู่มือหน้า 33 ครับ http://static.garmincdn.com/pumac/Edge_500_OM_EN.pdf

กดค้าง Menu
เลือก History > Delete
เลือก All Activities เพื่อล้างข้อมูลท้งหมด
เลือก Yes

ลองดูครับ
thman
ขาประจำ
ขาประจำ

จากคู่มือหน้า 33 ครับ รายการนี้ เป็นรายการลบในเครื่อง ผมเคยลบ ล้างแล้วครับ

แต่ที่ต้องการคือ ลบข้อมูลกิจกรรม Actirities ใน https://connect.garmin.co ครับ
ในส่วนของกิจกรรม มันจะมีของเก่าเพียบครบ
ภูน้ำฟ้า
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย ภูน้ำฟ้า »

ผมใช้ 510 ปกติเวลาเรา reset เครื่อง to factory default มันจะล้างแค่ user profile ในการ์มิน 510 แต่จะไม่ลบ Activities ก่อนหน้าที่เคยเก็บไว้ เราจะต้องลบเองก่อนตามโพสต์ด้านบนครับ
แต่ถ้าเราลืมลบและซิงค์ activities เก่าๆ ในเครื่อง เข้าไปใน profile คนอื่นแล้ว
ทางเดียวที่ผมเห็นตอนนี้คือต้องลบเองเท่านั้นนะครับ (ตามภาพด้านล่าง) ยังไม่มีเวลาหาวิธีการลบแบบอื่นนะครับ :D

รูปภาพ
thman
ขาประจำ
ขาประจำ

]อ้างจากด้านบน
ทางเดียวที่ผมเห็นตอนนี้คือต้องลบเองเท่านั้นนะครับ (ตามภาพด้านล่าง) ยังไม่มีเวลาหาวิธีการลบแบบอื่นนะครับ

นั่นนะสิ ผมว่าผมเจอปํญหาอยู่คนเดียว

ต้องมาทยอยนั่งลบ 10 กว่าหน้า

ทำไม การ์มินไม่มีวิธีลบที่ดี กว่านี้นะ

ท่านใดทราบ โปรดแนะนำ
boymac
สมาชิก
สมาชิก
Bike: GIANT REVEL1

โพสต์ โดย boymac »

ต่อ usb เข้ากับคอม เข้าไปในโฟเดอร์ Activities โยนลงถังขยะได้เลยครับ
https://www.youtube.com/watch?v=mDOLAthnRkY
ภูน้ำฟ้า
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย ภูน้ำฟ้า »

boymac เขียน:ต่อ usb เข้ากับคอม เข้าไปในโฟเดอร์ Activities โยนลงถังขยะได้เลยครับ
พี่เขาพูดถึง activities ที่มันดันซิ้งค์เข้าไปในโปรไฟล์อื่นแล้วครับ ต้องลบ manual ออกที่ละกิจกรรมเท่านั้น
เพราะตอน reset เครื่อง ไฟล์เดิมที่อยู่ในโฟลเดอร์ activities มันไม่ถูกลบไปด้วย
เพราะความเข้าใจของเราๆ ท่านๆ ทั่วไปคือ เรา reset to factory default มันควรจะล้างทั้งหมด แต่ไมล์ของการ์มิน มันไม่เป็นแบบนั้น :D
thman
ขาประจำ
ขาประจำ

ภูน้ำฟ้า เขียน:
boymac เขียน:ต่อ usb เข้ากับคอม เข้าไปในโฟเดอร์ Activities โยนลงถังขยะได้เลยครับ
พี่เขาพูดถึง activities ที่มันดันซิ้งค์เข้าไปในโปรไฟล์อื่นแล้วครับ ต้องลบ manual ออกที่ละกิจกรรมเท่านั้น
เพราะตอน reset เครื่อง ไฟล์เดิมที่อยู่ในโฟลเดอร์ activities มันไม่ถูกลบไปด้วย
เพราะความเข้าใจของเราๆ ท่านๆ ทั่วไปคือ เรา reset to factory default มันควรจะล้างทั้งหมด แต่ไมล์ของการ์มิน มันไม่เป็นแบบนั้น :D

ใช่แล้ว ตามที่ท่าน ภุน้ำฟ้า อธิบาย... ข้างต้น
และสำหรับผม
1. การ reset to factory default ไม่กล้าทำ กล้วกระทบอย่างอื่น (ถ้าทำแล้วมันหายจริงหรือ -- ไม่น่าเป็นไปได้)
2. ส่วนการลบไฟล์ประวัติการปั่น เครื่อง หรือทำในคอม ผมทำได้ครับ-ทำแล้ว แต่activities ในเวป มันไม่หาย

สรุป แล้ว มีวิธีแก้ไหมหรือเปล่าครับ
รอคำตอบ ต่อไป

** ขอบคุณทุกท่านที่ได้ช่วยตอบ..
boymac
สมาชิก
สมาชิก
Bike: GIANT REVEL1

โพสต์ โดย boymac »

thman เขียน:
ภูน้ำฟ้า เขียน:

ใช่แล้ว ตามที่ท่าน ภุน้ำฟ้า อธิบาย... ข้างต้น
และสำหรับผม
1. การ reset to factory default ไม่กล้าทำ กล้วกระทบอย่างอื่น (ถ้าทำแล้วมันหายจริงหรือ -- ไม่น่าเป็นไปได้)
2. ส่วนการลบไฟล์ประวัติการปั่น เครื่อง หรือทำในคอม ผมทำได้ครับ-ทำแล้ว แต่activities ในเวป มันไม่หาย

สรุป แล้ว มีวิธีแก้ไหมหรือเปล่าครับ
รอคำตอบ ต่อไป

** ขอบคุณทุกท่านที่ได้ช่วยตอบ..
ในเว็บมันให้ลบได้ทีล่ะกิจกรรม
หรือไม่ก็ Log Out ออกแล้วสมัคร ID ใหม่ให้แฟน กิจกรรมของเราก็ไม่ไปแล้วครับ
https://www.youtube.com/watch?v=mDOLAthnRkY
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ไมล์วัดความเร็ว (HRM/GPS/Power meter)”