สอบถาม เรื่อง garmin 510 กับ wahoo bolt ครับ

บอร์ดนี้ คุยเรื่องเกี่ยวกับอุปกรณ์วัดความเร็ว ทั้งไมล์ธรรมดา ไร้สาย หรือระบบ GPS

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดนี้ คุยเรื่องเกี่ยวกับอุปกรณ์วัดความเร็ว ทั้งไมล์ธรรมดา ไร้สาย หรือระบบ GPS
ตอบกลับ
barrimos
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Bianchi Impulso Veloce 2014

สอบถาม เรื่อง garmin 510 กับ wahoo bolt ครับ

โพสต์ โดย barrimos »

คือ garmin 510 ผม น้ำเข้าครับ(ปุ่มเปิดปิดขาดเป็นรู) แล้วทีนี้ผมไม่รู้ว่าน้ำเข้าเอาไปชาร์จ คาดว่าจะพังไปแล้ว

คือกำลังหาไมล์ใหม่ อยากรู้ว่า cadence/hrm-hr ของ garmin จะ sync กับ ของ wahoo element bolt ได้รึป่าวครับ

แล้วก็ มี นาฬิกามัลติสปอร์ตยี่ห้อไหนบ้างครับ ราคาไม่เกิน 8-9000 (หรือถูกกว่านี้)ที่ sync กับ hrm-hr garmin 510 ได้บ้าง
ผมเล็ง fenix 3 ไว้ แต่กำลัง ลังเลกับ fenix 3 hr เพราะผมเองก็มือสมัครเล่นไตรกีฬาด้วยครับ

รบกวนสอบถามครับบ

ขอบคุณครับบ
รูปประจำตัวสมาชิก
Tang1908
สมาชิก
สมาชิก
team: 80rider
Bike: BMC slr02

Re: สอบถาม เรื่อง garmin 510 กับ wahoo bolt ครับ

โพสต์ โดย Tang1908 »

garmin510ผมก้ออาการเดียวกับท่านเลยลองแกะฝาหลังออกเป่าทำความสะอาดแผงวงจรให้แห้งแล้วประกอบใช้ได้ปกตินะครับส่วนรูที่ขาดผมปิดด้วยซิลิโครนเลย
รูปประจำตัวสมาชิก
nudragon
สมาชิก
สมาชิก
Bike: MTB LOver

Re: สอบถาม เรื่อง garmin 510 กับ wahoo bolt ครับ

โพสต์ โดย nudragon »

อยากรู้ว่า cadence/hrm-hr ของ garmin จะ sync กับ ของ wahoo element bolt ได้รึป่าวครับ

-->> ใช้ได้ครับ ผมมีทั้ง 510 และ Bolt รถสองคัน ใช้เซนเซอร์ยี่ห้อไหนก็ sync เจอครับ
Road : Java Feroce
Road : Infinite Prime Team..
Road : NICH Faith...
29er : Hongfu FM-199...
29er : Specialized Epic marathon ...
29er : SCOTT Scale950
29er : Specialized chisel
29er : YETI SB150
29er : S-Works Enduro
29er : Canyon Strive
Next ?
https://www.strava.com/athletes/18866619
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ไมล์วัดความเร็ว (HRM/GPS/Power meter)”