ค่า max speed เพี้ยน 150km/h GARMIN EDGE1000

บอร์ดนี้ คุยเรื่องเกี่ยวกับอุปกรณ์วัดความเร็ว ทั้งไมล์ธรรมดา ไร้สาย หรือระบบ GPS

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดนี้ คุยเรื่องเกี่ยวกับอุปกรณ์วัดความเร็ว ทั้งไมล์ธรรมดา ไร้สาย หรือระบบ GPS
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
ลูกเสือสามัญ
สมาชิก
สมาชิก
Tel: ๐๘๖-67-๓๔-789

ค่า max speed เพี้ยน 150km/h GARMIN EDGE1000

โพสต์ โดย ลูกเสือสามัญ »

ท่านใดทราบวิธีแก้ปัญหาค่า max speed เพี้ยน กระโดดไป 150 km/h ของ garmin edge 1000 รุ่นภาษาไทยบ้างครับ
ลักษณะอาการคือ...
1.เวลาที่ออกปั่นผมเปิด gps ด้วย เพื่อบันทึกเส้นทางกับค่าความสูงชัน ส่วนตัววัดความเร็วกับรอบขาผมใช้ของ bontrager ครับ (เคยใช้กับ edge500 แต่ไม่เจออาการค่า max speed เพี้ยนทั้งที่เปิดgpsเหมือนกัน) ปั่นไป-กลับเส้นทางเดิมตอนขาไปค่า max speed สูงสุดขึ้นไปตั้ง 150km/h ครับ
2.ตอนปั่นกลับทางเดิมก็เปิด gps แต่ค่า max speed ก็ปกติครับ ทั้งที่เป็นช่วงลงเขา
3.วันต่อมาไปกลับทางเดิมปิด gps ใช้แต่ตัววัดความเร็วและรอบขาของ Bontrager อย่างเดียว ค่าความเร็ว max speed ปกติไม่เพี้ยนครับ
เท่าที่ทดสอบมาสองวันมันจะโดดไป 150km/h ช่วงขาไปครับ ขากลับปกติครับ
ปล.เฟิร์มแวร์ก็อัพเดทเป็นปัจจุบันนะครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ไมล์วัดความเร็ว (HRM/GPS/Power meter)”