Garmin 520 แบตเสื่อม!!!!!

บอร์ดนี้ คุยเรื่องเกี่ยวกับอุปกรณ์วัดความเร็ว ทั้งไมล์ธรรมดา ไร้สาย หรือระบบ GPS

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดนี้ คุยเรื่องเกี่ยวกับอุปกรณ์วัดความเร็ว ทั้งไมล์ธรรมดา ไร้สาย หรือระบบ GPS
ตอบกลับ
TaTung
สมาชิก
สมาชิก
team: Khon Kaen
Bike: merida

Garmin 520 แบตเสื่อม!!!!!

โพสต์ โดย TaTung »

Garmin 520 แบตเสื่อม มีร้านรับเปลี่ยนแนะนำไหมครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
tasamalee
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-452-2283
team: GARMIN BICYCLE
Bike: ดูข้อมูลของ EDGE เพิ่มที่นี่ http://garminbicycle.blogspot.com/
ติดต่อ:

Re: Garmin 520 แบตเสื่อม!!!!!

โพสต์ โดย tasamalee »

เป็นไปไม่ได้ถ้าใช้ถูกวิธีแบตของgarminทนมากกว่า4ปีครับ
ถ้าชาร์จผิดวิธี
1.ชาร์จกับ คอมรึหัวชาร์จที่ไฟออกไม่เต็ม
2.ชาร์จแบตนานเกินไปทุกครั้ง
3.ปล่อยให้แบตต่ำ35%ตรอด
------------
ถ้าทำตามนี้แล้วแต่เป็นก็ไม่เกียวแบตเสียครับ
แต่เป็นเพราะพื้นที่ว่างต่ำเกินไปครับ
สาเหตุมาจาก
1.ไม่เคยลบข้อมูลจนเต็ม (ต้องลบออกให้หมด)
2.โดนไวรัส(ต้องfomateเครื่องครับ)และต้องหาต้นตอที่มาของไวรัสแล้วล้างออกเลยครับ
GARMIN BICYCLE รับซ่อมไมล์ garminและไมล์ igpsport ติดต่อได้ที่
Line ID: garminbicycle
facebook:จิรพงษ์ ทัศมาลี

ดูรายละเอียดสินค้า​ได้ที่ลิงค์นี้ครับ

ลิงก์ร้านค้า https://shopee.co.th/igpsport
taoat
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: MERIDA MATT5 / Infinite space comp

โพสต์ โดย taoat »

ขออนุญาตก็อปไปไว้ในกระทู้ garmin520 เพื่อเผยแพร่อีกช่องทางนึงครับผม ขอบคุณครับ
รถอะไรๆก็ปั่นด้วยกันได้...ถ้ามันคือ จักรยาน
TaTung
สมาชิก
สมาชิก
team: Khon Kaen
Bike: merida

โพสต์ โดย TaTung »

tasamalee เขียน:เป็นไปไม่ได้ถ้าใช้ถูกวิธีแบตของgarminทนมากกว่า4ปีครับ
ถ้าชาร์จผิดวิธี
1.ชาร์จกับ คอมรึหัวชาร์จที่ไฟออกไม่เต็ม
2.ชาร์จแบตนานเกินไปทุกครั้ง
3.ปล่อยให้แบตต่ำ35%ตรอด
------------
ถ้าทำตามนี้แล้วแต่เป็นก็ไม่เกียวแบตเสียครับ
แต่เป็นเพราะพื้นที่ว่างต่ำเกินไปครับ
สาเหตุมาจาก
1.ไม่เคยลบข้อมูลจนเต็ม (ต้องลบออกให้หมด)
2.โดนไวรัส(ต้องfomateเครื่องครับ)และต้องหาต้นตอที่มาของไวรัสแล้วล้างออกเลยครับ
ขอบคุณครับ
เจ้าของเดิมน่าจะใช้งานจนแบตเสื่อมครับ
สำหรับเครื่องได้ฟอแมตไปแล้ว แต่แบตยังบู๊ทไม่ติด
ตอนนี้ใช้วิธีเอา Power Bank ชาร์จไปด้วยตอนปั่นครับ
เศรษฐ์ วสุวานิช
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Storck Aernario G1 20th, Anniversary
ตำแหน่ง: กรุงเทพ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย เศรษฐ์ วสุวานิช »

เปลี่ยนแบต Garmin 510 ได้ที่ไหนบ้างครับ
KleinMantra1998
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek

โพสต์ โดย KleinMantra1998 »

TaTung เขียน:Garmin 520 แบตเสื่อม มีร้านรับเปลี่ยนแนะนำไหมครับ
ส่งศูนย์ครับ

ของผม อายุ 1 ปีนิดๆ ใช้ไปประมาณ 300 ทริป อาการแบตหายเร็วกว่าปรกติ ตอนนี้ใช้ได้
ประมาณ 3-4 ชั่วโมง

ทางแก้ชั่วคราวคือ พก battery bank ไว้ชาร์ท ตอนพักครับ ต่ออายุได้หน่อย
แต่ถ้าอาการหนักกว่านี้คงส่งศูนย์เปลี่ยนแบต
bigpoo
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: line:bigpoo
Bike: Pinarello F8

โพสต์ โดย bigpoo »

ของผมก็สงสัยเหมือนกันว่าทำไมแบตหมดเร็ว ซึ่งอายุการใช้งานประมาณ7-8เดือน ผมเลยลองลดความสว่างลงเหลือ50% ปรากฎว่าแบตอยู่ได้นานอย่างเหลือเชื่อ ผมปั่นออกทริป200โล ยังเหลืออีกประมาณ20%..ลองดูนะครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ไมล์วัดความเร็ว (HRM/GPS/Power meter)”