คนงบน้อย Garmin EDGE25 VS Bryton rider 330

บอร์ดนี้ คุยเรื่องเกี่ยวกับอุปกรณ์วัดความเร็ว ทั้งไมล์ธรรมดา ไร้สาย หรือระบบ GPS

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดนี้ คุยเรื่องเกี่ยวกับอุปกรณ์วัดความเร็ว ทั้งไมล์ธรรมดา ไร้สาย หรือระบบ GPS
ตอบกลับ
Aummeaw
สมาชิก
สมาชิก
Bike: MOSSO 750 CB

คนงบน้อย Garmin EDGE25 VS Bryton rider 330

โพสต์ โดย Aummeaw »

เกริ่น: ผมปั่นฝึกซ้อมครั้งละไม่เกิน 4 ชมครับเป็นมือใหม่อยากพัฒนา เจอเพื่อนแนะนำให้ซ้อมกับ HRและรอบขาควบคู่ไป
เลยอยากซื้อไมล์วัดความเร็ว รอบขา HR ไว้ซักตัว มี2 ยี่ห้อนี้ที่มองอยู่ครับ
ที่มองหาไมล์เพราะต้องการเก็บบันทึกข้อมูลย้อนหลัง ไว้วิเคราะห์การฝึกซ้อม (เน้นอัพลงคอมเปนหลักครับ)
ในแง่ราคาแล้ว 2 ตัวนี้ราคาพอๆกัน มีชุด Bundle เหมือนกัน
Garmin EDGE 25 จอเล็กและแบตน้อย ความสเถียร์ยังไม่ทราบข้อมูล
Bryton ข้อมูลครบ แต่มีข่าวเรื่องความสเถียรของระบบดีบ้าง มีปัญหาบ้าง แต่หน้าจอใหญ่แสดงผลครบครัน
กับไมล์ราคานี้ผมวางแผนอยากใช้สัก 3-5 ปีครับ ไม่อยากให้มันอ๊อดแอดระหว่างนี้

คำถาม
ในแง่ของความทนทาน>>ความสเถียร์>>>ความแม่นยำ ผมควรเลือกตัวไหนดีครับ

ฝากเพื่อนๆ พี่ๆน้องๆ กูรูทั้งหลายให้คำแนะนำด้วยครับ

ขอบคุณทุกท่านครับ
Sparkk Ch
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

Re: คนงบน้อย Garmin EDGE25 VS Bryton rider 330

โพสต์ โดย Sparkk Ch »

edge25 bundle ตัวเครื่อง กับ วัดรอบขา
ความเสถียรดี gpsรับสัญญานโอเค แบตอยู่ได้ประมาณ6ชั่วโมง
แต่.... ไม่รองรับ speed sensor จึงใช้วัดระยะทางบนเทรนเนอร์ไม่ได้
หน้าจอแสดงข้อมูลได้น้อย แค่ 3 parameter

ิิbryton rider 330 bundle มี วัดรอบขา + HRM
ไม่เคยใช้

ความคิดเห็น edge25 ควรผ่าน ถ้ารักgarmin ก็ต้องขยับไป 520 เลย หรือไม่ก็จบที่ bryton330 (รึเปล่านะ)
Bike-Commander
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

Re: คนงบน้อย Garmin EDGE25 VS Bryton rider 330

โพสต์ โดย Bike-Commander »

น่าสนใจมากครับ
ทางเราบริการรับทำหมวกทุกชนิด โดยโรงงานหมวกชั้นนำอันดับ1 รับทำหมวกแก๊ป หมวกฮิปฮอป ปีกรอบ capbkk.com
พร้อมรับทำหมวกแก๊ป หมวกจักรยาน รับทำหมวก ติดต่อได้ที่ fastcap88.com
Pcoc
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: ภูเขา และ หมอบ

โพสต์ โดย Pcoc »

2 ตัวเลือกนี้ bryton 330 ฟังชั่นครบเครื่องกว่าเยอะ แบตอึดกว่า แต่ความเสถียรสู้ garmin ไม่ได้ครับ(จากที่ลองมา)
Bryton 330 เด่นที่สามารถอัพข้อมูลการปั่นผ่าน Wifi ได้เลย
รู้หน้า ไม่รู้ใจ
photong
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย photong »

edge25 bundle รองรับ speed sensor ครับ ผมใช้อยู่กับ sensor ant+ ของ ALATECH

https://pantip.com/topic/35296717

ปัญหาคือแบตน้อยไปหน่อยครับ ไปทริป 100 โลนี่ออกจะปริ่มๆค่อนไปทางไม่พอครับ
ล่าสุดไป aday night ride ผมลืม pair speed sensor มันเลยใช้ GPS จับความเร็ว
89 กิโล 6 ชม. นี่แบตหมดพอดีครับ

และชาร์จไปใช้ไปไม่ได้ครับ ถ้าระหว่างใช้อยู่ไปชาร์จ มันจะเริ่มใหม่เลยครับ ข้อมูลที่ได้จะไม่ต่อเนื่อง

ผมเคยลองเสียบชาร์จก่อนแล้วค่อยเปิดใช้ครับ ตอน 2-3 ชม.แรกก็ได้อยู่ หลังๆจะเอ๋อครับไม่เหมาะครับ

แต่ตอนนี้ก็ยังใช้อยู่ครับ รอซักปีสองปีค่อยขยับครับ กำลังเล็ง EDGE 520 ไม่ก็ wahoo อยู่ครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
KleinMantra1998
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Trek

โพสต์ โดย KleinMantra1998 »

ถ้าไหว Edge 520 เลยครับ ทีเดียวจบ
ตอนจะหันมาใช้ไมล์พวกนี้ก็พยายามเปรียบเทียบ ศึกษา
พบว่า 520 ได้ทุกอย่างครบตามความต้องการ และ Garmin
การใช้งานโดยรวม ดีกว่ายี่ห้ออื่น
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ไมล์วัดความเร็ว (HRM/GPS/Power meter)”