พบปัญหา GARMIN 820 ยังไม่ทันปั่นแต่ระยะทางขึ้นเอง

บอร์ดนี้ คุยเรื่องเกี่ยวกับอุปกรณ์วัดความเร็ว ทั้งไมล์ธรรมดา ไร้สาย หรือระบบ GPS

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดนี้ คุยเรื่องเกี่ยวกับอุปกรณ์วัดความเร็ว ทั้งไมล์ธรรมดา ไร้สาย หรือระบบ GPS
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
nataphol
สมาชิก
สมาชิก
Bike: GIANT TCR SLR 2015

พบปัญหา GARMIN 820 ยังไม่ทันปั่นแต่ระยะทางขึ้นเอง

โพสต์ โดย nataphol »

Garmin 820 พอเริ่มกดจับเวลา แต่ยังไม่ทันปั่น ระยะทางก็ขึ้นเองครับ พี่ๆท่านใดใช้รุ่นนี้ช่วยด้วยครับ มีทางแก้ไขมั้ย
tasamalee
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 089-452-2283
team: GARMIN BICYCLE
Bike: ดูข้อมูลของ EDGE เพิ่มที่นี่ http://garminbicycle.blogspot.com/
ติดต่อ:

Re: พบปัญหา GARMIN 820 ยังไม่ทันปั่นแต่ระยะทางขึ้นเอง

โพสต์ โดย tasamalee »

แสดงว่าคุณไม่ได้ใช้speed sensor รึไม่ก็ยังจับคู่ไม่สมบูนครับ
GARMIN BICYCLE รับซ่อมไมล์ garminและไมล์ igpsport ติดต่อได้ที่
Line ID: garminbicycle
facebook:จิรพงษ์ ทัศมาลี

ดูรายละเอียดสินค้า​ได้ที่ลิงค์นี้ครับ

ลิงก์ร้านค้า https://shopee.co.th/igpsport
nataphol
สมาชิก
สมาชิก

Re: พบปัญหา GARMIN 820 ยังไม่ทันปั่นแต่ระยะทางขึ้นเอง

จับคู็แล้วนะครับ เวลาปั่นรอบขา ก็ขึ้นปกติ ความเร็วก็ขึ้นปกตินะครับ ผม งง มากตอนนี้
ทำการลบแล้ว add sonser ใหม่ก็ยังเหมือนเดิม
Aketo
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Alex Moulton SST, Brompton
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Aketo »

ลอง up firmware ver 5.20 ดูครับน่าจะหาย
nataphol
สมาชิก
สมาชิก

ครับผม เดียวลองดูครับ
jigant888
สมาชิก
สมาชิก
team: ชมรมจักรยานจังหวัดอำนาจเจริญ
Bike: เสือหมอบ BMC
ติดต่อ:

โพสต์ โดย jigant888 »

ผมเกิดปัญหาตอนไปปั่นออแด๊กซ์ตอนเข้า CP ผมถอดไมค์ใส่กระเป๋าหลังเสื้อไว้ไม่ได้พักหน้าจอสงสัยหน้าจอไปถูกับหลังไม่รู้ว่าไปโดนปุ่มอะไรพอเอาออกมาใส่บาร์ฟายแล้วมันค้างว่าอีก100โลถึงจุดหมายในแผนที่แล้วก็กดปุ่มอะไรไม่ได้เลย แล้วก็ค้างไม่โชว์ความเร็วแต่ว่าพอปั่นมาถึงจุดfinist แล้วไมค์ก็ดับแล้วเปิดขึ้นมาแสดงข้อมูลการปั่นทั้งหมดซึ่งก็แสดงค่าความเร็วเฉลี่ยเวลาในการปั่นครบหมดครับ ผมเลยอยากรู้ว่าผมไปโดนปุ่มอะไรครับแล้ววิธีแก้ต้องทำยังไงครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ไมล์วัดความเร็ว (HRM/GPS/Power meter)”