สอบถาม garmin vector2

บอร์ดนี้ คุยเรื่องเกี่ยวกับอุปกรณ์วัดความเร็ว ทั้งไมล์ธรรมดา ไร้สาย หรือระบบ GPS

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดนี้ คุยเรื่องเกี่ยวกับอุปกรณ์วัดความเร็ว ทั้งไมล์ธรรมดา ไร้สาย หรือระบบ GPS
ตอบกลับ
vatin
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

สอบถาม garmin vector2

โพสต์ โดย vatin »

เมื่อวานได้คุยกับช่างที่ร้านจักรยานแห่งหนึ่งเกี่ยวกับgarmin vector2 ช่างเค้าบอกว่าpower meter ที่วัดจากบันได
ไม่เสถียร เลยจะรบกวนพี่ๆในห้องนี้หน่อยว่าใครที่ใช้power meterที่วัดจากบันไดแล้วมีปัญหาบ้างครับ ของใกล้จะมาแล้ว เลยอยากทราบข้อมูลครับ

ผมสนใจpowermeterที่ติดกับบันไดเพราะมีจักรยานหลายคัน ดูแล้วย้ายอุปกรณ์ง่ายที่สุด ถ้าเป็นดุมpowertapเวลาขึ้นเทรนเนอร์ต้องเปลี่ยนยาง ดูแล้วลำบากไปหน่อยครับ

รบกวนพี่ๆด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
irat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: 18+

Re: สอบถาม garmin vector2

โพสต์ โดย irat »

ไม่จริงครับ เป็นแค่เฉพาะ firmware แรกๆ ของ garmin vector รุ่นแรก ตอนนี้เสถียรมาก มีทั้งรุ่นหนึ่งและสองครับ
สายแฟชั่น ปั่นเรื่อยเปื่อย
น้องหนึ่ง
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0891441866
ตำแหน่ง: http://www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
ติดต่อ:

โพสต์ โดย น้องหนึ่ง »

ต้องใช้ประแจปอนด์วัดแรงที่ขันบันไดด้วยครับ
ร้านจักรยานฝีมือดี มาดึกๆได้

www.thaimtb.com/forum/viewforum.php?f=528
www.facebook.com/HomeMadeBicycle
vatin
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

โพสต์ โดย vatin »

ไม่ทราบว่าต้องใช้ประแจปอนด์ กี่NM ครับ
irat
ขาประจำ
ขาประจำ
team: 18+

โพสต์ โดย irat »

35-40
สายแฟชั่น ปั่นเรื่อยเปื่อย
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ไมล์วัดความเร็ว (HRM/GPS/Power meter)”