garmin 1000 อยากลงแผนที่ไทย แบบมีถนน ตรอก ซอย ต้องทำไงครับ

บอร์ดนี้ คุยเรื่องเกี่ยวกับอุปกรณ์วัดความเร็ว ทั้งไมล์ธรรมดา ไร้สาย หรือระบบ GPS

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดนี้ คุยเรื่องเกี่ยวกับอุปกรณ์วัดความเร็ว ทั้งไมล์ธรรมดา ไร้สาย หรือระบบ GPS
ตอบกลับ
Winnpc
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0896906868

garmin 1000 อยากลงแผนที่ไทย แบบมีถนน ตรอก ซอย ต้องทำไงครับ

โพสต์ โดย Winnpc »

garmin 1000 อยากลงแผนที่ไทย แบบมีถนน ตรอก ซอย ต้องทำไงครับ มีกระทู้ที่ให้โหลดแผนที่กับวิธีไหมครับ
หรือว่าต้องให้ทางศูนย์ garmin ลงแผนที่ไทยใน sd การ์ดให้ครับ รบกวนด้วยครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
cheta
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Fat Bike by Infinite
ตำแหน่ง: Rayong

Re: garmin 1000 อยากลงแผนที่ไทย แบบมีถนน ตรอก ซอย ต้องทำไงครับ

โพสต์ โดย cheta »

ลองทำ custom map ดูนะครับเคยมีคนโพสไว้แล้วผม Save หน้าเพจวิธีทำไว้น่ะครับ เลยเอามาแชร์ต่อให้ครับ

ผมลองกับตัว 520 แล้วแผนที่ละเอียดกว่าตัวที่ติดมากับเครื่องครับ

https://1drv.ms/b/s!AhowXoM29DcRsRmOICC4lTTFa1ka
:D
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ไมล์วัดความเร็ว (HRM/GPS/Power meter)”