สาย HR Ant+ คาดหน้าอก รุ่นไหนทนๆมั่งครับ

บอร์ดนี้ คุยเรื่องเกี่ยวกับอุปกรณ์วัดความเร็ว ทั้งไมล์ธรรมดา ไร้สาย หรือระบบ GPS

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดนี้ คุยเรื่องเกี่ยวกับอุปกรณ์วัดความเร็ว ทั้งไมล์ธรรมดา ไร้สาย หรือระบบ GPS
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
yellowmy
ขาประจำ
ขาประจำ
ตำแหน่ง: 38

สาย HR Ant+ คาดหน้าอก รุ่นไหนทนๆมั่งครับ

โพสต์ โดย yellowmy »

ที่ใช้มาทุกเส้นใช้ได้ประมาณ1ปีกว่าก็เสีย
อยากสอบถามมียี่ห้อไหนที่มันทนๆใช้ได้นานกว่านี้บ้างไหมครับ
ว่าวต้องลม
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Focus Cayo Evo 4.0

Re: สาย HR Ant+ คาดหน้าอก รุ่นไหนทนๆมั่งครับ

โพสต์ โดย ว่าวต้องลม »

ผมให้สาย HR ของ Wahoo ครับ จับสัญญาณเร็วดี เท่าที่เปลี่ยนมาใช้วัดอัตราเต้นไม่มีเพี้ยน
งานพิมพ์ด่วน รอรับได้เลยยยยยยยย บริการรับพิมพ์สิ่งพิมพ์ทุกชนิด http://www.thaiutsaha.com
Schet Punthipayanon
สมาชิก
สมาชิก
team: ไม่มีทีมครับ
Bike: Cipollini
ติดต่อ:

Re: สาย HR Ant+ คาดหน้าอก รุ่นไหนทนๆมั่งครับ

โพสต์ โดย Schet Punthipayanon »

ผมใช้ Polar H7 ครับ เสถียรครับ รองรับ Bluetooth 4.0 ANT+ และ 5KHz หลายความถี่ครับ ของโพลาร์นี่เปลี่ยนเฉพาะสายคาดได้ครับ ไม่ต้องเปลี่ยน Transmitter ตอนนี้ผมใช้มาเกือบปีแล้วครับ ตามสภาพครับ ซักน้ำเปล่า ตากในร่ม
แถมยังต่อเข้ากับนาฬิกาโพลาร์ได้ทุกยี่ห้อเลยครับ เรื่อง Heart Rate Polar เขาเป็นต้นตำรับเรื่อง Heart Rate ครับ ผมใช้ตั้งแต่สมัยเรียนมหาลัยเลยประทับใจครับ
mengsuphan
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือสุพรรณ
Bike: Bianchi,Trek
ติดต่อ:

โพสต์ โดย mengsuphan »

คุณSchet ครับที่ว่าไม่ต้องเปลี่ยนTransmiter แล้วจะเข้ากับของการ์มิน810ได้เปล่า
ฺฺิิิBianchi,Trek8400
mengsuphan
ขาประจำ
ขาประจำ
team: เสือสุพรรณ
Bike: Bianchi,Trek
ติดต่อ:

โพสต์ โดย mengsuphan »

ชองผมสายคาดอกอารืมิน810เสีย ซื้อของแคชอายที่พี่เสือดาวแทนได้เลยครับ
ฺฺิิิBianchi,Trek8400
peachza
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: o81-3483326
team: EASY, DCC, Ride2work,
Bike: Impulso

โพสต์ โดย peachza »

Garminเดิมๆ
อายุ2ปี6เดือน ใช้ไป2หมื่นกว่าโล
เปลี่ยนถ่านรอบที่3
ล้างcontactตัวส่งสัญญาณ ปิดสติกเกอร์ยางสายคาดอก ยังใช้ได้
แต่เหงื่อออกเยอะๆก็มีเพี้ยนบ้าง
ไฟล์แนบ
IMG_3502.JPG (27.32 KiB) เข้าดูแล้ว 2986 ครั้ง
.
> > > เป็นเรื่องจริงไม่มีอะไรสามารถพัฒนาสถิติในการเเข่งขันได้ดีเท่ากับการฝึกซ้อมอีกแล้ว < < <
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ไมล์วัดความเร็ว (HRM/GPS/Power meter)”