ถามพี่ๆหน่อยครับมีไมล์รุ่นไหนใช้ Mount เหมือน Garmin มั้ยครับ

บอร์ดนี้ คุยเรื่องเกี่ยวกับอุปกรณ์วัดความเร็ว ทั้งไมล์ธรรมดา ไร้สาย หรือระบบ GPS

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดนี้ คุยเรื่องเกี่ยวกับอุปกรณ์วัดความเร็ว ทั้งไมล์ธรรมดา ไร้สาย หรือระบบ GPS
ตอบกลับ
rawiwat
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

ถามพี่ๆหน่อยครับมีไมล์รุ่นไหนใช้ Mount เหมือน Garmin มั้ยครับ

โพสต์ โดย rawiwat »

สวัสดีครับพี่ๆ

พอดีว่าผมได้แฮนด์ใหม่มามันมีจุดยึดของ Garmin ติดมาด้วยแบบตรงรุ่น

ปัญหาคือผมไม่มีไมล์ Garmin และผมไม่ค่อยอยากซื้อเพราะว่าผมมีนาฬิกาอยู่แล้ว

ดังนั้นผมเลยอยากได้ไมล์ถูกๆยี่ห้ออะไรก็ได้ที่มีจุดยึดเหมือน Garmin

พอจะมีรุ่นไหนมั้ยครับที่ใช้แทนกันได้

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
sak1810
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Cannondale Caad10 / Panasonic Order / Dahon Boardwalk / Bruno Mini / Java Decaf / Champee-i / Retro MTB

Re: ถามพี่ๆหน่อยครับมีไมล์รุ่นไหนใช้ Mount เหมือน Garmin มั้ยครับ

โพสต์ โดย sak1810 »

ตามนี้ครับ
http://pantip.com/topic/35307599
รูปประจำตัวสมาชิก
yellowmy
ขาประจำ
ขาประจำ
ตำแหน่ง: 38

Re: ถามพี่ๆหน่อยครับมีไมล์รุ่นไหนใช้ Mount เหมือน Garmin มั้ยครับ

โพสต์ โดย yellowmy »

ตัวที่ใช้กันได้น่าจะเป็น Wahoo ซึ่งราคาไม่ได้ต่างจาก Garmin เลย
rawiwat
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

โพสต์ โดย rawiwat »

ขอบพระคุณทุกท่านครับ ผมจับ Cateye โบกด้วย 3M ขืนใจติดไปละครับ

พอดีพึ่งคิดออกว่ามันก็ติดได้นี่หว่า
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ไมล์วัดความเร็ว (HRM/GPS/Power meter)”