Wahoo Element ชาจไฟไม่เข้าครับ ใครเคยเจอบ้างปัญหานี้

บอร์ดนี้ คุยเรื่องเกี่ยวกับอุปกรณ์วัดความเร็ว ทั้งไมล์ธรรมดา ไร้สาย หรือระบบ GPS

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดนี้ คุยเรื่องเกี่ยวกับอุปกรณ์วัดความเร็ว ทั้งไมล์ธรรมดา ไร้สาย หรือระบบ GPS
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
arthur4
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

Wahoo Element ชาจไฟไม่เข้าครับ ใครเคยเจอบ้างปัญหานี้

โพสต์ โดย arthur4 »

Wahoo Element ชาจไฟไม่เข้าครับ ใครเคยเจอบ้างปัญหานี้ พอดีเพิ่งได้เครื่องมาวันนี้วันแรกเลย พอจะเอาเสียบชาจไฟดู ปรากฏว่า ชาจไฟไม่เข้า ขนาดลองเปลี่ยนสา่ย และ หัวอแดปเตอร์ แล้วก็ยังไม่เข้า ไม่ทราบผมต้องเข้าไปตั้งค่าอะไรตรงไหนอีกรึป่าว เพื่อนๆ พี่ๆ คนไหนที่ใช้อยู่มาแชรืกันหน่อยครับ
umph2522
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 089-554-8202
team: lampangbike roadrunner
Bike: fuji sl1team servetto

Re: Wahoo Element ชาจไฟไม่เข้าครับ ใครเคยเจอบ้างปัญหานี้

โพสต์ โดย umph2522 »

ของผมเสียบปกติก็เข้าเลยนะครับ ลองติดต่อตัวแทนดูเครื่องอยู่ในประกันอยู่แล้วครับ
arthur4
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

Re: Wahoo Element ชาจไฟไม่เข้าครับ ใครเคยเจอบ้างปัญหานี้

โพสต์ โดย arthur4 »

เคลมได้เครื่องใหม่มาแล้วครับ น่าจะเป็นที่เครื่องจริงๆ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ไมล์วัดความเร็ว (HRM/GPS/Power meter)”