garmin 520 หาเซนเซอร์วัดรอบขาไม่เจอ

บอร์ดนี้ คุยเรื่องเกี่ยวกับอุปกรณ์วัดความเร็ว ทั้งไมล์ธรรมดา ไร้สาย หรือระบบ GPS

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดนี้ คุยเรื่องเกี่ยวกับอุปกรณ์วัดความเร็ว ทั้งไมล์ธรรมดา ไร้สาย หรือระบบ GPS
ตอบกลับ
kokoabear
สมาชิก
สมาชิก
Tel: -
team: -
Bike: java~skeggia

garmin 520 หาเซนเซอร์วัดรอบขาไม่เจอ

โพสต์ โดย kokoabear »

garmin 520 หาเซนเซอร์วัดรอบขาไม่เจอ เลยครับ แต่เซนเซอร์ตัวอื่นหาไม่เจอไม่ทราบว่ามีวิธีแก้ไขไหมครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
neogundam
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0945941556
ตำแหน่ง: ตัวเมือง นครปฐม

Re: garmin 520 หาเซนเซอร์วัดรอบขาไม่เจอ

โพสต์ โดย neogundam »

ลองแบบนี้ครับ ก่อนเปิดเครื่อง ให้จับขาจานหมุนเดินหน้า ถอยหลัง ให้ตัวเซ็นเซอร์ที่ขาจานไฟกระพริบ แล้วค่อยเปิดเครื่อง ผมใช้ 510 ก็ใช้วิธีนี้ ตอนแรกไม่รู้นึกว่าเครื่องไม่ดี
รูปประจำตัวสมาชิก
cheta
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Fat Bike by Infinite
ตำแหน่ง: Rayong

Re: garmin 520 หาเซนเซอร์วัดรอบขาไม่เจอ

โพสต์ โดย cheta »

ลองเช็คแบต ของเซนเซอร์ รอบขาดูครับโดนหมุนขาจานซัก 10-20 รอบ ถ้าแบตไม่หมดจะมีไฟกระพริบๆ ที่ตัวเซนเซอร์
หรือถ้าของใหม่ ใช้มาได้ซักพักก็เปลี่ยนแบตเลยครับ เพราะ แบตที่ติดมากับตัวจะใช้งานได้ไม่นาน

อีกข้อสังเกตุนึงที่ผมเจอนะครับ ก่อนกด start เริ่มปั่นต้องให้ตัว Edge Connected กับเซนเซอร์ก่อนเพราะถ้ากด start ก่อนมันเชื่อมต่อกันเสร็จ จะไม่มีข้อมูลเซนเซอร์ตัวที่ไม่ต่อเลยถึงแม้ว่ามันจะเชื่อมต่อกันได้ระหว่างเราปั่นอยู่ก็ตาม
:D
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ไมล์วัดความเร็ว (HRM/GPS/Power meter)”