GARMIN 520 ใช้ยากไหมคับ

บอร์ดนี้ คุยเรื่องเกี่ยวกับอุปกรณ์วัดความเร็ว ทั้งไมล์ธรรมดา ไร้สาย หรือระบบ GPS

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดนี้ คุยเรื่องเกี่ยวกับอุปกรณ์วัดความเร็ว ทั้งไมล์ธรรมดา ไร้สาย หรือระบบ GPS
ตอบกลับ
mtoyota
ขาประจำ
ขาประจำ

GARMIN 520 ใช้ยากไหมคับ

โพสต์ โดย mtoyota »

สำหรับคนที่ไม่ค่อยเก่งเทคโนโลยีเท่าไร
รูปประจำตัวสมาชิก
unicorn.biker
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Merida Scultura 300

Re: GARMIN 520 ใช้ยากไหมคับ

โพสต์ โดย unicorn.biker »

ไม่ยากครับ ถ้าเล่น smart phone ได้ ก็ใช้ได้ไม่ยากหรอกครับ
ปั่นเพื่อเฟรช ปั่นเพื่อฟิต :)
mtoyota
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย mtoyota »

ขอบคุณคับ
nutman
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย nutman »

ไม่ยากเลยครับ
ตัวผมเองก็สอนพ่อใช้ ตัวนี้มันไม่ได้ Touch กดอย่างเดียว สบายมากครับผม
sanya1234
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย sanya1234 »

ง่ายมากครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
boymac
สมาชิก
สมาชิก
Bike: GIANT REVEL1

โพสต์ โดย boymac »

ผมพึ่งสอยมาได้ประมาณ 1 อาทิตย์ใช้ง่ายครับไม่ซับซ้อนอะไรมาก ถ้าใช้คู่กับสมาร์ทโฟน app Garmin connect ก็จะสะดวกสบายโอนข้อมูลการปั่นไป strava หรือ Endomondo ได้เลย

ส่วนผมใช้ iPhone 4 ไม่รองรับ app Garmin เพราะมันรองรับตั้งแต่ iPhone 4s ขึ้นไป ผมใช้กับ MacbookPro ลงโปรแกรม Garmin Express ซิงค์ข้อมูลการปั่นผ่านโปรแกรมนี้ แล้วมันจะส่งไปที่ Garmin Connect เลย

ผมก็ยังลองเล่นๆ อยู่เหมือนกันมือใหม่หัดใช้
Garmin Express
รูปภาพ
Garmin Connect
รูปภาพ
เมนู Gramin Connect
รูปภาพ
https://www.youtube.com/watch?v=mDOLAthnRkY
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ไมล์วัดความเร็ว (HRM/GPS/Power meter)”