ตั้ง HR Zone Garmin 520 ยังไงครับ

บอร์ดนี้ คุยเรื่องเกี่ยวกับอุปกรณ์วัดความเร็ว ทั้งไมล์ธรรมดา ไร้สาย หรือระบบ GPS

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดนี้ คุยเรื่องเกี่ยวกับอุปกรณ์วัดความเร็ว ทั้งไมล์ธรรมดา ไร้สาย หรือระบบ GPS
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
Blessing
สมาชิก
สมาชิก
team: หอแห้ว Bike Club
Bike: S-Works Venge

ตั้ง HR Zone Garmin 520 ยังไงครับ

โพสต์ โดย Blessing »

HRZone ของผม มันขึ้น 100% ทุกโซน ตั้งค่าให้มันออโต้ยังไฃครับ

เพราะ!!! บางทีก็ ออโต้ บางที ก็ 100 % ทั้ง 5 zone

ตอนนี้ ปิดเปิดใหม่หลายรอบก็ยังไม่ ออโต้ ครับ
image.jpg (42.06 KiB) เข้าดูแล้ว 4441 ครั้ง
unicorn.biker
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Merida Scultura 300

Re: ตั้ง HR Zone Garmin 520 ยังไงครับ

โพสต์ โดย unicorn.biker »

ปกติผมจะเข้าไปตั้งในเว็บ connect.garmin.com นะ
แต่ที่ให้ตั้ง auto ไม่เคยทำครับ

Devices > User Settings > Heart Rate Zones > Cycling
ปั่นเพื่อเฟรช ปั่นเพื่อฟิต :)
Emstonekung
สมาชิก
สมาชิก

Re: ตั้ง HR Zone Garmin 520 ยังไงครับ

โพสต์ โดย Emstonekung »

ไม่แน่ใจนะครับ ผมไปตั้งใน การ์มินตฃคอนเนก แล้วกดเซฟมันจะขึ้นให้ซิงค์กับการ์มิน เปนอันเรียบร้อย
tntck
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย tntck »

กดตั้งทีละโซนครับถ้าจะทำในเครื่อง สมมติ โซน1 ก็ตั้งแค่ตัวแรก 50% แต่มันยังเป็น 50%-100%
แล้วไปตั้งโซน 2 ต่อ ให้เป็น60% ทีนี้ตรงโซน 1 จะเปลี่ยนเป็น 50%-60% แทนครับ ทำยังงี้จนครบทุกโซน
หรือถ้าอยากตั้งละเอียดเลยก็ตามความเห็นพี่ข้างบนได้ครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ไมล์วัดความเร็ว (HRM/GPS/Power meter)”