แนะนำนาฬิาใส่วิ่ง ปั่นจักรยาน และทำกิจกรรมประจำวันหน่อยครับ

บอร์ดนี้ คุยเรื่องเกี่ยวกับอุปกรณ์วัดความเร็ว ทั้งไมล์ธรรมดา ไร้สาย หรือระบบ GPS

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดนี้ คุยเรื่องเกี่ยวกับอุปกรณ์วัดความเร็ว ทั้งไมล์ธรรมดา ไร้สาย หรือระบบ GPS
ตอบกลับ
jobzaa
สมาชิก
สมาชิก

แนะนำนาฬิาใส่วิ่ง ปั่นจักรยาน และทำกิจกรรมประจำวันหน่อยครับ

โพสต์ โดย jobzaa »

ผมขอเกริ่นก่อนว่า ตอนแรกผมอยากได้นาฬิกาเดินป่าลุยๆพวก g-shock Rangeman, protrek ทีนี้พอดีช่วงนี้เริ่มออกกำลังกายเลยอยากได้ที่มันวัด HR, แคลเลอรี่ ได้ เลยมาหาข้อมูลสักพักก็เจอ Suunto กับ Garmin Fenix 3 HR (ชอบ garmin ทำไรได้มากกว่า)

อยากถามหน่อยครับว่า garmin fenix 3 HR ดีไหมครับ ผมชอบที่มันต่อกับมือถือแล้ว music controller ได้ แล้วก็ยังอยากได้ฟังก์ชั่นของการเดินป่าอยู่ครับพวก วัดอุณภูมิ วัดทิศ ความสูงจากระดับน้ำทะเล แค่นี้พอ (ไม่เอาพวก น้ำขึ้น-ลง, ดูแรม)

ตัวนี้ว่ายน้ำลงทะเลได้ไหมครับ ? snorkeling ไม่ถึงกับ scuba

หรือมีตัวไหนทำได้มากกว่า Fenix 3 HR ไหมครับ แล้วได้ยินมาว่า Fenix 4 จะมาแล้วหรอครับ ??? (ไม่รู้ว่า 3 HR ออกมานานยัง)
รูปประจำตัวสมาชิก
kivi911
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0816192211
team: Sattahip Cycling
Bike: Java Feroce
ตำแหน่ง: สัตหีบ ชลบุรี

Re: แนะนำนาฬิาใส่วิ่ง ปั่นจักรยาน และทำกิจกรรมประจำวันหน่อยครับ

โพสต์ โดย kivi911 »

สำหรับ Garmin Fenix 3 HR เครื่องศูนย์ไทย ยังไม่ได้นำเข้ามาขายครับ และก็ทาง บ.GIS (ตัวแทนนำเข้า) ยังไม่ได้ประกาศว่าจะนำเข้าหรือไม่
ถ้าอยากได้ตอนนี้ก็คงต้องตัว 3 ธรรมดาไปก่อนครับ ส่วนฟังก์ชั่นต่างๆตามที่คุณต้องการสามารถทำได้หมดครับ
ใส่เดินป่า มีเข็มทิศ บาโรมิเตอร์ เอลติมิเตอร์ ครบครับ
ใส่ว่ายน้ำทะเลก็ได้ครับ (ผมเองพึ่งลองไป) ส่วนดำน้ำ สามารถทดได้ที่ความลึกน้ำ 100 เมตร ครับ

ส่วนฟังก์ชั่นที่คุณไม่ต้องการเช่น ดูน้ำขึ้น-ลง เวลาพระอาทิตย์ พระจันทร์ ขึ้น-ตก ก็สามารถทำได้ครับ เพียงแค่โหลด Widget มาใส่ ถ้าไม่ต้องการก็ไม่ต้องโหลด
My name is OHM
My Bike JAVA Feloce /Zonda/Ultegra x 105 Mix
aztech
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0842187077

Re: แนะนำนาฬิาใส่วิ่ง ปั่นจักรยาน และทำกิจกรรมประจำวันหน่อยครับ

โพสต์ โดย aztech »

ลองดูยี้ห้อ SUUNTO สิครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ไมล์วัดความเร็ว (HRM/GPS/Power meter)”