Garmin 520 - Sync และ update software ผ่าน garmin express แล้วค้าง

บอร์ดนี้ คุยเรื่องเกี่ยวกับอุปกรณ์วัดความเร็ว ทั้งไมล์ธรรมดา ไร้สาย หรือระบบ GPS

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดนี้ คุยเรื่องเกี่ยวกับอุปกรณ์วัดความเร็ว ทั้งไมล์ธรรมดา ไร้สาย หรือระบบ GPS
ตอบกลับ
iamomega
สมาชิก
สมาชิก
Bike: STORCK SCENERIO G3

Garmin 520 - Sync และ update software ผ่าน garmin express แล้วค้าง

โพสต์ โดย iamomega »

รบกวนขอคำแนะนำหน่อยครับ

ผมใช้ edge 520 version 2.5 อยู่
ทำการ update software ผ่าน garmin express (windows version)
ขั้นตอน sync ก็ค้าง ในระดับที่ไม่เท่ากัน แถบขึ้นไม่เต็ม
ขั้นตอน update software ค้างที่ราวๆ 30-50% ทุกครั้ง

ทำการ delete device และ add ใหม่ ก็ยังไม่สำเร็จ

ขอคำแนะนำหน่อยครับ ว่าต้องแก้ไขยังไงได้บ้างครับ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกคำแนะนำครับ
รูปประจำตัวสมาชิก
nubeau
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: ID Line : muncharin
Bike: FELT

Re: Garmin 520 - Sync และ update software ผ่าน garmin express แล้วค้าง

โพสต์ โดย nubeau »

เป็นอาการเดียวกันคะ T______T
\(^o^)/ I love Triathlon, Cycling , Running , Swimming , Adventure
" เล่นกีฬาคืองานหลัก ....การทำงานประจำคืองานอดิเรก...."
unicorn.biker
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Merida Scultura 300

Re: Garmin 520 - Sync และ update software ผ่าน garmin express แล้วค้าง

โพสต์ โดย unicorn.biker »

ลองดาวโหลด garmin express เวอร์ชั่นล่าสุดมาอัพเดทดูครับ
ปั่นเพื่อเฟรช ปั่นเพื่อฟิต :)
iamomega
สมาชิก
สมาชิก

unicorn.biker เขียน:ลองดาวโหลด garmin express เวอร์ชั่นล่าสุดมาอัพเดทดูครับ
ยังไม่ผ่านเหมือนเดิมครับ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ
ตอนนี้คงต้องใช้ เวอร์ชั่นเก่าไปก่อนครับ T-T
unnero
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Allez E5 2015
ติดต่อ:

โพสต์ โดย unnero »

มีภาพประกอบมั้ยครับ
LINE : siwawut83
STRAVA : siwawut
มื อ ใ ห ม่ ค รั บ
iamomega
สมาชิก
สมาชิก

unnero เขียน:มีภาพประกอบมั้ยครับ
ลอง sync ใหม่อีกครั้งเมื่อ 1-2 อาทิตย์ที่แล้ว ผ่านแล้วครับ (อย่างรวดเร็ว)
คาดว่าน่าจะเป็นที่ server ของ garmin ในช่วงนั้นครับ
ผู้ชายขายน้ำ
สมาชิก
สมาชิก
Bike: เสือหมอบ Infinite Spad Pro
ติดต่อ:

โพสต์ โดย ผู้ชายขายน้ำ »

ของผมเพิ่งเปนเลย ค้าง หน้าจอทำไรไม่ได้เลย ปิดเครื่องก้อไม่ได้ มีวิธีแก้ไหม
iamomega
สมาชิก
สมาชิก

ผู้ชายขายน้ำ เขียน:ของผมเพิ่งเปนเลย ค้าง หน้าจอทำไรไม่ได้เลย ปิดเครื่องก้อไม่ได้ มีวิธีแก้ไหม
ลองทำ hard reset ดูครับ เท่าที่ผม search ตามนี้ครับ
http://forums.mtbr.com/gps-hrm-bike-com ... 371-5.html

To do a master reset on most Garmin Edge devices you have to:

1. Power device off
2. Press and hold Lap and Start/Stop
3. Power device on while still holding both buttons
4. Continue holding buttons when Garmin "splash" screen appears
5. Release buttons when Garmin "splash" screen disappears
cheta
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Fat Bike by Infinite
ตำแหน่ง: Rayong

โพสต์ โดย cheta »

ลองเครียร์ Activities ออกครับ ต่อสายเข้าคอม แล้วเปิดเข้าไป หา folder "Activities" copy เอามาเก็บไว้ในคอมก็ได้ครับ ก่อนลบออกจากตัว 520
ควรเลือกลบ activities ที่ sync เข้าไปใน garmin connect แล้วก่อนนะครับ (ตูจาก file name จะเป็น ปี-เดือน-วัน-เวลา.fit -แบบนี้-> "2015-12-30-17-54-13.fit")ตัวที่ยังไม่ได้ sync เก็บเอาไว้ใน 520 ก่อน sync ได้แล้วค่อยลบออก
:D
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ไมล์วัดความเร็ว (HRM/GPS/Power meter)”