Edge 520 ระยะทางไม่ตรงครับ

บอร์ดนี้ คุยเรื่องเกี่ยวกับอุปกรณ์วัดความเร็ว ทั้งไมล์ธรรมดา ไร้สาย หรือระบบ GPS

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดนี้ คุยเรื่องเกี่ยวกับอุปกรณ์วัดความเร็ว ทั้งไมล์ธรรมดา ไร้สาย หรือระบบ GPS
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
teen2web
สมาชิก
สมาชิก
Bike: ฺBianchi Kuma 27.0

Edge 520 ระยะทางไม่ตรงครับ

โพสต์ โดย teen2web »

ผมไปปั่นทีไร ระยะที่วัดได้จะน้อยกว่าความเป็นจริงตลอดเลย เช่น สกายเลนควรจะได้ 23.5 โล ผมได้ 20.0 โลตลอดเลย
เป็นเพราะอะไรครับ แก้ไขยังไง
autouch7
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

Re: Edge 520 ระยะทางไม่ตรงครับ

โพสต์ โดย autouch7 »

ใช้ Sensors หรือ GPS ครับ
unnero
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Allez E5 2015
ติดต่อ:

Re: Edge 520 ระยะทางไม่ตรงครับ

โพสต์ โดย unnero »

ปั่นกลางแจ้ง ปิดสปีดเซนเซอไปเลยครับ แม่นยำ
LINE : siwawut83
STRAVA : siwawut
มื อ ใ ห ม่ ค รั บ
SlowRide_Dode
สมาชิก
สมาชิก
team: SlowriCycling Korat
Bike: Prime Pro
ติดต่อ:

โพสต์ โดย SlowRide_Dode »

unnero เขียน:ปั่นกลางแจ้ง ปิดสปีดเซนเซอไปเลยครับ แม่นยำ

แบบนี้ต้องทำยังไงครับ ถอดออกเลยเหรอ
taoat
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: MERIDA MATT5 / Infinite space comp

โพสต์ โดย taoat »

SlowRide_Dode เขียน:
unnero เขียน:ปั่นกลางแจ้ง ปิดสปีดเซนเซอไปเลยครับ แม่นยำ

แบบนี้ต้องทำยังไงครับ ถอดออกเลยเหรอ
ใช่ครับ
รถอะไรๆก็ปั่นด้วยกันได้...ถ้ามันคือ จักรยาน
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ไมล์วัดความเร็ว (HRM/GPS/Power meter)”