อยากได้ Bryton rider 100 หรือ 310

บอร์ดนี้ คุยเรื่องเกี่ยวกับอุปกรณ์วัดความเร็ว ทั้งไมล์ธรรมดา ไร้สาย หรือระบบ GPS

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดนี้ คุยเรื่องเกี่ยวกับอุปกรณ์วัดความเร็ว ทั้งไมล์ธรรมดา ไร้สาย หรือระบบ GPS
TuNtUnMaNiA
สมาชิก
สมาชิก
team: RidE Me iF YoU CaN
Bike: Bianchi Impulso 2014

Re: อยากได้ Bryton rider 100 หรือ 310

โพสต์ โดย TuNtUnMaNiA »

surasith_kk เขียน:
TuNtUnMaNiA เขียน:ผมก็ใช้ Bryton อยู่ครับ สั่งมาจาก Ebay ของมาจากไต้หวัน สนนราคาที่ได้มา 4470 บาทไทยเป็น Bryton Rider 310E คือได้มาในกล่องประกอบด้วย
Monitor Sensor Bryton Rider 310
Cadence ANT+ ของ Bryton
Barfly Bryton
Mount pad พร้อมยางรัด
ที่ลองมาโดยปั่นแบบใช้ GPS จับ Speed ถือว่าโอเคเลย ไม่มีสัญญาณหลุดเลย (ปั่นที่โคราช) เสร็จแล้วก็เอาตัว Monitor มาdownloadมาลงทีคอมแล้วอัพผ่าน Webได้ทั้ง Strava และ Endomondo ไม่มีปัญหาครับ

อันนี้เป็นลิ้งค์ที่โอนข้อมูลเข้า Endomondo
https://m.facebook.com/story.php?story_ ... 0995463747

คราวหน้าจะหาวิธีโยนข้อมูลขึ้น Strava มาให้ดูครับ
ผมลองหาจากebay ถ้าเป็น 310E มีเฉพาะเครื่อง+ ตัวยึด
ถ้าเป็น 310T มีวัดรอบ กับวัดหัวใจ แต่ ราคา จะเป็นประมาณ 5723 บาทครับ

ขโทษทีครับ ผมจำ Group set ผิด ของผมที่ใช้อยู่เป็น Bryton Rider 310C แต่ที่ได้ราคามาอยู่ที่ 85 Pound ครับ คล้ายอย่างนี้ครับ
http://www.ebay.com/itm/Bryton-Rider-31 ... SwGotWsdCJ
รูปประจำตัวสมาชิก
surasith_kk
สมาชิก
สมาชิก
Tel: -
team: -
Bike: merida big seven 40

Re: อยากได้ Bryton rider 100 หรือ 310

โพสต์ โดย surasith_kk »

TuNtUnMaNiA เขียน:
surasith_kk เขียน:
TuNtUnMaNiA เขียน:ผมก็ใช้ Bryton อยู่ครับ สั่งมาจาก Ebay ของมาจากไต้หวัน สนนราคาที่ได้มา 4470 บาทไทยเป็น Bryton Rider 310E คือได้มาในกล่องประกอบด้วย
Monitor Sensor Bryton Rider 310
Cadence ANT+ ของ Bryton
Barfly Bryton
Mount pad พร้อมยางรัด
ที่ลองมาโดยปั่นแบบใช้ GPS จับ Speed ถือว่าโอเคเลย ไม่มีสัญญาณหลุดเลย (ปั่นที่โคราช) เสร็จแล้วก็เอาตัว Monitor มาdownloadมาลงทีคอมแล้วอัพผ่าน Webได้ทั้ง Strava และ Endomondo ไม่มีปัญหาครับ

อันนี้เป็นลิ้งค์ที่โอนข้อมูลเข้า Endomondo
https://m.facebook.com/story.php?story_ ... 0995463747

คราวหน้าจะหาวิธีโยนข้อมูลขึ้น Strava มาให้ดูครับ
ผมลองหาจากebay ถ้าเป็น 310E มีเฉพาะเครื่อง+ ตัวยึด
ถ้าเป็น 310T มีวัดรอบ กับวัดหัวใจ แต่ ราคา จะเป็นประมาณ 5723 บาทครับ

ขโทษทีครับ ผมจำ Group set ผิด ของผมที่ใช้อยู่เป็น Bryton Rider 310C แต่ที่ได้ราคามาอยู่ที่ 85 Pound ครับ คล้ายอย่างนี้ครับ
http://www.ebay.com/itm/Bryton-Rider-31 ... SwGotWsdCJ
ผมก็เล็งชุดนี้ไว้ครับ
อยากถามว่า brayton 310 สามารถเชื่อมต่อกับ สายวัด heart rate garmin vivo ได้หรือไม่ครับ
zeeza
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Bianchi oltre

โพสต์ โดย zeeza »

zeeza
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Bianchi oltre

โพสต์ โดย zeeza »

ต้นณรงค์ เขียน:
gackuto เขียน:
ต้นณรงค์ เขียน:ของผมเวลามันไม่ตรงอ่ะครับ ต้องทำยังไงครับ

ตัวนี้อัพเดท เวลาผ่าน GPS พี่ลองออกไปหาที่โล่งแล้วเชื่อมต่อสัญญาณ เดี๋ยวเวลาหน้าจะตรงเองครับ

ขอบคุณครับครับ ผมลองหลายรอบแล้วครับ ใช้มาอาทิตย์กว่า เวลาก็ยังไม่ตรง ช้าไป 4 ชั่วโมง
ได้เข้าไปตั้งเวลาที่ตัวเครื่องหรือยังคับ ตั้งครั้งเดี่ยวจำไปตลอดชีวิต
Gomansoo
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0981231523

โพสต์ โดย Gomansoo »

สอบถามหน่อยครับ เราสามารถต่อเข้าคอมเพื่อดูข้อมูลการปั่นแบบเป็นกราฟได้มั้ยครับ
แล้วต่อผ่านโปรแกรมอะไรเหรอครับ แล้วในไทยนี้ไม่มีตัวแทนจำหน่ายใช่มั้ยครับ
TuNtUnMaNiA
สมาชิก
สมาชิก

K. Surasith_kk
เชื่อมต่อได้กับทุก Sensor ที่เป็น ANT+ หรือ Bluetooth 4.0 ครับ ของผมก็ซื้อ Heart rate monitor ของยี่ห้อ Coospo มาใช้ครับ เส้นละ 1000 จาก Lazada มาครับ
TuNtUnMaNiA
สมาชิก
สมาชิก

Gomansoo เขียน:สอบถามหน่อยครับ เราสามารถต่อเข้าคอมเพื่อดูข้อมูลการปั่นแบบเป็นกราฟได้มั้ยครับ
แล้วต่อผ่านโปรแกรมอะไรเหรอครับ แล้วในไทยนี้ไม่มีตัวแทนจำหน่ายใช่มั้ยครับ
สามารถต่อกับคอมได้ครับ กราฟก็มีให้ครับ ลองไปอ่านดูใน Web หลักดูครับ
http://www.brytonsport.com/help/landing
surasith_kk
สมาชิก
สมาชิก
Tel: -
team: -
Bike: merida big seven 40

โพสต์ โดย surasith_kk »

TuNtUnMaNiA เขียน:K. Surasith_kk
เชื่อมต่อได้กับทุก Sensor ที่เป็น ANT+ หรือ Bluetooth 4.0 ครับ ของผมก็ซื้อ Heart rate monitor ของยี่ห้อ Coospo มาใช้ครับ เส้นละ 1000 จาก Lazada มาครับ
ขอบคุณครับ สำหรับข้อมุล
vinreacto
สมาชิก
สมาชิก
team: Latelyfast cycling
Bike: merida reacto300,Arks 302 y-type

โพสต์ โดย vinreacto »

แต่อัพstravaผ่านคอมนี่มันลงรูปไม่ได้ใช่มั้ยครับ
ต้นณรงค์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-5953902
Bike: Trek 1000
ตำแหน่ง: อยู่นอกสายตา

โพสต์ โดย ต้นณรงค์ »

zeeza เขียน:

ตัวนี้อัพเดท เวลาผ่าน GPS พี่ลองออกไปหาที่โล่งแล้วเชื่อมต่อสัญญาณ เดี๋ยวเวลาหน้าจะตรงเองครับ

ขอบคุณครับครับ ผมลองหลายรอบแล้วครับ ใช้มาอาทิตย์กว่า เวลาก็ยังไม่ตรง ช้าไป 4 ชั่วโมง
ได้เข้าไปตั้งเวลาที่ตัวเครื่องหรือยังคับ ตั้งครั้งเดี่ยวจำไปตลอดชีวิต

ตั้งตรงไหนครับ ผมลองหาแล้วไม่เจอครับ
gackuto
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

โพสต์ โดย gackuto »

ตั้งตรงไหนครับ ผมลองหาแล้วไม่เจอครับ
ไม่ต้องตั้งครับเครื่องมันอัพเดทเวลาของมันเองครับผมก็ไม่ได้ตั้ง
ต้นณรงค์
ขาประจำ
ขาประจำ

ไม่ต้องตั้งครับเครื่องมันอัพเดทเวลาของมันเองครับผมก็ไม่ได้ตั้ง
ของผมมันไม่ยอมอัพเดทครับ ใช้มาสองอาทิตย์ละ เวลาก็ยังไม่ตรง ช้าไป 4 ชม เป๊ะ
gackuto
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

โพสต์ โดย gackuto »

ของผมมันไม่ยอมอัพเดทครับ ใช้มาสองอาทิตย์ละ เวลาก็ยังไม่ตรง ช้าไป 4 ชม เป๊ะ
ของผมเปิดมาวันแรกก็ตรงเลยนะครับแล้วก็ไม่มีให้ตั้งตรงไหนด้วย เอ เดี๋ยวลองดูเมนูให้นะครับถ้าเจอ เดี๋ยวจะเข้ามาแจ้งครับ
pokheretic
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Venge
ติดต่อ:

โพสต์ โดย pokheretic »

ของผมเปิดมาวันแรกก็ตรงเลยนะครับแล้วก็ไม่มีให้ตั้งตรงไหนด้วย เอ เดี๋ยวลองดูเมนูให้นะครับถ้าเจอ เดี๋ยวจะเข้ามาแจ้งครับ
ของผมตอนได้เครื่องมาแรกๆไม่ตรงครับเลยอัพ Firmware ตรงเลย แต่อยากสอบถามเพื่อนๆครับ
***** sync ผ่านมือถือโดยใช้บลูทูทเป็นยังไงบ้างครับผมช้าาามากกเลยยอ่ะ
ต้นณรงค์
ขาประจำ
ขาประจำ

pokheretic เขียน:
ของผมตอนได้เครื่องมาแรกๆไม่ตรงครับเลยอัพ Firmware ตรงเลย แต่อยากสอบถามเพื่อนๆครับ
***** sync ผ่านมือถือโดยใช้บลูทูทเป็นยังไงบ้างครับผมช้าาามากกเลยยอ่ะ
ผมอัพแล้วก็ยังไม่ตรงครับ

บลูทูธช้าเหมือนกันครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ไมล์วัดความเร็ว (HRM/GPS/Power meter)”