อยากได้ Bryton rider 100 หรือ 310

บอร์ดนี้ คุยเรื่องเกี่ยวกับอุปกรณ์วัดความเร็ว ทั้งไมล์ธรรมดา ไร้สาย หรือระบบ GPS

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดนี้ คุยเรื่องเกี่ยวกับอุปกรณ์วัดความเร็ว ทั้งไมล์ธรรมดา ไร้สาย หรือระบบ GPS
pokheretic
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Venge
ติดต่อ:

Re: อยากได้ Bryton rider 100 หรือ 310

โพสต์ โดย pokheretic »

ต้นณรงค์ เขียน:
pokheretic เขียน:
gackuto เขียน:
ของผมเปิดมาวันแรกก็ตรงเลยนะครับแล้วก็ไม่มีให้ตั้งตรงไหนด้วย เอ เดี๋ยวลองดูเมนูให้นะครับถ้าเจอ เดี๋ยวจะเข้ามาแจ้งครับ
ของผมตอนได้เครื่องมาแรกๆไม่ตรงครับเลยอัพ Firmware ตรงเลย แต่อยากสอบถามเพื่อนๆครับ
***** sync ผ่านมือถือโดยใช้บลูทูทเป็นยังไงบ้างครับผมช้าาามากกเลยยอ่ะ
ผมอัพแล้วก็ยังไม่ตรงครับ

บลูทูธช้าเหมือนกันครับ
อืมเรื่องเวลาไม่ตรงผมเคยเป็นแค่ตอนยังไม่อัพ fw กะ gps data อะครับ ถ้าอัพแล้วไม่หายผมไม่แน่ใจเลย ว่าในเครื่องมันมีให้ set time zone อะไรไหม หรือ สัญญาณ gps ยังจับไม่ดีหรือไม่ตอนกด start
รูปประจำตัวสมาชิก
ต้นณรงค์
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 081-5953902
Bike: Trek 1000
ตำแหน่ง: อยู่นอกสายตา

Re: อยากได้ Bryton rider 100 หรือ 310

โพสต์ โดย ต้นณรงค์ »

pokheretic เขียน: ของผมตอนได้เครื่องมาแรกๆไม่ตรงครับเลยอัพ Firmware ตรงเลย แต่อยากสอบถามเพื่อนๆครับ
***** sync ผ่านมือถือโดยใช้บลูทูทเป็นยังไงบ้างครับผมช้าาามากกเลยยอ่ะ

อืมเรื่องเวลาไม่ตรงผมเคยเป็นแค่ตอนยังไม่อัพ fw กะ gps data อะครับ ถ้าอัพแล้วไม่หายผมไม่แน่ใจเลย ว่าในเครื่องมันมีให้ set time zone อะไรไหม หรือ สัญญาณ gps ยังจับไม่ดีหรือไม่ตอนกด start
ผมใช้มาได้ประมาณเดือนนึงละครับ ตอนใช้งานตัวไอคอนมันก็ขึ้นสัญญาณเต็มตลอดนะครับ ตัวเครื่องไม่มีเมนูให้ตั้ง time zone ผมก็งงๆ อยู่ ช้าไป 4 ชม เป๊ะๆ เลยทุกวันนี้เวลาดูก็ใช้ +4 เอา
pokheretic
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Venge
ติดต่อ:

โพสต์ โดย pokheretic »

ผมใช้มาได้ประมาณเดือนนึงละครับ ตอนใช้งานตัวไอคอนมันก็ขึ้นสัญญาณเต็มตลอดนะครับ ตัวเครื่องไม่มีเมนูให้ตั้ง time zone ผมก็งงๆ อยู่ ช้าไป 4 ชม เป๊ะๆ เลยทุกวันนี้เวลาดูก็ใช้ +4 เอา
ลอง reset ดูครับ หรือ เกี่ยวกับการ ตั่งค่า time zone ใน เวป bryton ด้วยรึเปล่าไม่แน่ใจ
ตอนนี้ผมมีปัญหาใหม่ เมื่อวานปั่น ระยะ ไม่ครบครับ gps มันไม่ record เลยลองรี ใหม่พรุ่งนี้ลองอีกที
surasith_kk
สมาชิก
สมาชิก
Tel: -
team: -
Bike: merida big seven 40

โพสต์ โดย surasith_kk »

Brayton sports app สำหรับ ipad โหลดได้ที่ใหน ครับ ค้นหาใน apple store ไม่เจอ
tango04
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย tango04 »

ผมใช้ Bryton 100 เวลาช้าไป 4ชม.เป๊ะเหมือนกัน อัฟเฟริมแวแล้ว เวลาก็ยังไม่กลับมาครับ
amscmu
ขาประจำ
ขาประจำ
team: ไม่มีทีมครับ ขี่คนเดียว เปรี้ยวคนเดียว เพราะคงตามคนอื่นไม่ทัน
Bike: "น้องมุก" Gary Fisher marlin 2010 สีขาวมุก

โพสต์ โดย amscmu »

เพิ่งซื้อ rider 100 มาเมื่อวาน สมัคร account เรียบร้อย โหลดแอพลงมือถือเรียบร้อย สั่งให้ auto syn to strava เรียบร้อย

แต่สงสัยว่าทำไมมันถึงไม่ auto sync กับ web ของมันเอง ต้องมานั่ง upload เอง แย่มาก แปลกที่ให้ sync กับของคนอื่นแต่ไม่ sync กับของตัวเอง

ผมชอบ web ของbryton เพราะข้อมูล hr zone
AoXx
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

โพสต์ โดย AoXx »

เรื่องเวลาช้าไป 4ชั่วโมง สำหรับตัว รุ่น 100 ผมแก้โดย ปิดเครื่อง และปเปิดเครื่องในที่โล่งๆ ให้ ไม่มีอะไรรบกวน ดาวเทียม มันก็จะตั้งเวลาได้ตรงเองตอนเปิดเครื่องครับ
saichon1197
สมาชิก
สมาชิก
team: ไรสังกัด
Bike: infinit spad sport

โพสต์ โดย saichon1197 »

bryton 100 เปิด-ปิด เครื่องยังไง ครับ
zeeza
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Bianchi oltre

โพสต์ โดย zeeza »

ปุ่มด้านล่างซ้ายสุด กดค้าง
Rachasit Theewuttita
สมาชิก
สมาชิก
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Rachasit Theewuttita »

ขออนุญาตนะครับ ผมสมาชิกใหม่ มีใครอยากปล่อยไมล์รุ่นนี้ไหมครับ
ปั่น
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: RB only

โพสต์ โดย ปั่น »

310 กด lap แล้วให้มันนับเริ่มจาก 0 ใหม่ ทำได้มั้ยครับ
โจ๊ก
keanetona
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Pinarello Dogma F8 , Trek Madone 9

โพสต์ โดย keanetona »

มีใครเจอปัญหารึเปล่าครับว่า 310 ระยะทางไม่ตรงกับระยะทางจริง และ 100 ปั่นๆไปเซนเซอร์จะจับความเร็วไม่เจอแป็ปนึง ?

ผมว่าจะเปลี่ยนไมล์อยู่ แต่ยังคิดไม่ออกว่าจะใช้อะไรแทน
อย่าถามผมว่ารถผมคันละเท่าไหร่
อย่าถามผมว่าปั่นรถแพงแล้วได้อะไร

แต่เอาเป็นว่า ผมปั่นเพื่อสุขภาพ เป็นหมูที่แข็งแรงดีกว่าเป็นหมูขี้โรคนะ
mallzaa
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Kuota KOLT#Focus Izaco Max

โพสต์ โดย mallzaa »

สำหรับท่านที่เวลาไม่ตรง ลองหาเมนู Dlight saver ตั้งให้เป็น +0.00 นะครับ เผื่อตั้งไว้ + หรือ - ไม่ตรง
ปั่น
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: RB only

โพสต์ โดย ปั่น »

วัดรอบขากามินแบบที่เป็นยางรัด เอามาใช้กับไบรตั้น 100 ได้มั้ยครับ
โจ๊ก
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ไมล์วัดความเร็ว (HRM/GPS/Power meter)”