นาฬิกา Garmin กับ Garmin Edge

บอร์ดนี้ คุยเรื่องเกี่ยวกับอุปกรณ์วัดความเร็ว ทั้งไมล์ธรรมดา ไร้สาย หรือระบบ GPS

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดนี้ คุยเรื่องเกี่ยวกับอุปกรณ์วัดความเร็ว ทั้งไมล์ธรรมดา ไร้สาย หรือระบบ GPS
ตอบกลับ
pattyyllw
สมาชิก
สมาชิก

นาฬิกา Garmin กับ Garmin Edge

โพสต์ โดย pattyyllw »

นาฬิกา Garmin ที่วัด HR ได้ สามารถต่อกับตัวกับ Garmin Edge25 ได้มั้ย ครับ พอดีอยากได้นาฬิกา ด้วยเวลาทำกิจกรรมอื่นๆ แบบไม่ต้องคาดอก
รูปประจำตัวสมาชิก
kivi911
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0816192211
team: Sattahip Cycling
Bike: Java Feroce
ตำแหน่ง: สัตหีบ ชลบุรี

Re: นาฬิกา Garmin กับ Garmin Edge

โพสต์ โดย kivi911 »

ล่าสุดมี Garmin Forerunner 235 ครับที่มี HRM แบบวัดตรงข้อมือ และสามารถส่งสัญญาณ Ant+ เข้ามาที่ Garmin EDGE ได้ แต่ของจะเข้ามาขายช่วงต้นปี 59 ครับ (เดือน ม.ค.59)
ผมเองก็ดูๆไว้อยู่ครับ
My name is OHM
My Bike JAVA Feloce /Zonda/Ultegra x 105 Mix
Meow-Meow
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Cinelli Xperiance;Giant Yukon ปี2000

Re: นาฬิกา Garmin กับ Garmin Edge

โพสต์ โดย Meow-Meow »

ถ้าไม่ได้ใช้วิ่งเปนจริงเปนจัง แค่ VivoSmart HR ก้อได้ครับประหยัดไปหลายเลย
ภูน้ำฟ้า
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย ภูน้ำฟ้า »

ผมก็เล็ง forerunner 235 ไว้เหมือนกันครับ ใช้ Edge 510 อยู่
ใจชอบ finix 3 นะ แต่ไม่อยากได้แบบมีสาย hr คาดอกเพิ่มแล้ว

ช่วงรอก็เลยหาข้อมูลตัวอื่นเปรียบเทียบกันด้วยครับ
pattyyllw
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย pattyyllw »

ถ้าใช้นาฬิกา mio นี้เเนะนำรุ้นไหนดีครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ไมล์วัดความเร็ว (HRM/GPS/Power meter)”