รบกวนแนะนำร้านที่ยังมี 510 ขายหน่อยครับ

บอร์ดนี้ คุยเรื่องเกี่ยวกับอุปกรณ์วัดความเร็ว ทั้งไมล์ธรรมดา ไร้สาย หรือระบบ GPS

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดนี้ คุยเรื่องเกี่ยวกับอุปกรณ์วัดความเร็ว ทั้งไมล์ธรรมดา ไร้สาย หรือระบบ GPS
ตอบกลับ
รูปประจำตัวสมาชิก
bobochi
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Merida Reacto 300

รบกวนแนะนำร้านที่ยังมี 510 ขายหน่อยครับ

โพสต์ โดย bobochi »

รบกวนแนะนำร้านที่ยังมี Garmin Edge 510 ขายหน่อยครับผม
stl
ขาประจำ
ขาประจำ

Re: รบกวนแนะนำร้านที่ยังมี 510 ขายหน่อยครับ

โพสต์ โดย stl »

สงสัยครับ ทำไม ไม่สอย 520 ไปเลย ราคาถูกกว่า หรือว่าไม่ชอบ feature อะไรตัวใหม่
tataum
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Trek 4500, Shogun Prairie Breaker, Panasonic bean's house, Infinite Spad Race
ติดต่อ:

Re: รบกวนแนะนำร้านที่ยังมี 510 ขายหน่อยครับ

โพสต์ โดย tataum »

น่าจะหายากนะครับ ลองดูมือสองสภาพดีๆน่าจะโอเค
"เพราะความสุขของฉันไม่ได้อยู่ที่ปลายทางเท่านั้น...แต่มันอยู่ระหว่างการเดินทางด้วย"
vsk
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย vsk »

ตามร้านจักรยาน เมื่อต้นเดือนผมไล่โทรเกือบสิบร้านไม่มีของแล้วครับ
ตามห้างที่ไม่ใช่ร้านจักรยานยังพอเห็นอยู่ครับ แต่ไม่แน่ใจเซนเซอร์แบบเก่าป่าว เห็นที่ central world อาทิตย์ก่อนร้าน gadget อะไรซักอย่าง แถวๆโซนมือถือ
bobochi
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Merida Reacto 300

โพสต์ โดย bobochi »

ขอบคุณทุกท่านครับ
หลังจากไล่ถามร้านจักรยานใน facebook มาจนตอนนี้เจอร้านที่มีขายแล้วครับ เจอทั้ง sensor เก่าและใหม่ สรุปตอนนี้สั่ง 510 แบบ sensor ใหม่แบบจับดุมไปแล้วครับ ^ ^
Mahasanook
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: AV25

โพสต์ โดย Mahasanook »

ถ้าต้องการรุ่นเก่าเป็นไปได้เลือก 810 เพราะมันตอบสนองการทำงานที่ดีกว่า 510 ที่ว่า และ 510 ของผมซื้อมาแรกๆ ก็มีเอ๋อต้อง Initial ใหม่เลยทีเดียว ดีทีพอช่วยเหลือตัวเองได้ แต่ปัจจุบัน fireware 4.20 ดีกว่าเก่าเยอะแทบไม่เอ๋ออีกแล้ว แต่หากต้องการความทันสมัยคงต้อง 520 เพราะเหมือนว่ามันจะ Control ตัว Trainer ที่ปรับความหนืดตามที่ตัว 520 ควบคุมได้ ไม่ว่ารุ่นเล็กหรือใหญ่ ใหม่หรือเก่า ซื้อมาใช้ให้คุ้มครับ อย่าเอาแบบเพื่อนๆผมหลายคนซื้อมาแล้วแทบไม่ได้ใช้ความฉลาดของมันเลย เพียงเอาไว้ดู HR ความเร็ว รอบขา ขณะที่ขี่เพียงอย่างเดียวแต่ไม่เคย import ข้อมูลลงใน web garmin เพื่อดูสถิติเอาไว้พัฒนาเลย!!!
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ไมล์วัดความเร็ว (HRM/GPS/Power meter)”