Garmin 510 ระยะทางไม่ขึนครับ

บอร์ดนี้ คุยเรื่องเกี่ยวกับอุปกรณ์วัดความเร็ว ทั้งไมล์ธรรมดา ไร้สาย หรือระบบ GPS

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดนี้ คุยเรื่องเกี่ยวกับอุปกรณ์วัดความเร็ว ทั้งไมล์ธรรมดา ไร้สาย หรือระบบ GPS
ตอบกลับ
pisarize
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Nirone 7
ติดต่อ:

Garmin 510 ระยะทางไม่ขึนครับ

โพสต์ โดย pisarize »

เพิ่งเป็นวันนี้ หลังจากเมื่อวานลุยฝนหนักมาครับ แต่ค่าอื่นๆขึ้นครบปกติหมดทุกอย่าง ยกเว้นระยะทางอย่างเดียวครับ

Firmware อัฟเป็น 4.20 นานแล้ว ไม่ทราบว่าแก้ไขอย่างไร หรือท่านใดเคยเป็นบ้างครับ กำลังซ้อมไป Audax เลย ถ้าระยะทางไม่ขึ้นนี่จบเลยครับ :cry:
รูปประจำตัวสมาชิก
Permkiat
ขาประจำ
ขาประจำ
ตำแหน่ง: กรุงเทพฯ
ติดต่อ:

Re: Garmin 510 ระยะทางไม่ขึนครับ

โพสต์ โดย Permkiat »

ลอง factory reset ดูครับ
มุ่งมั่น ฝึกซ้อม อัพของ
สาริน
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0851843775
team: เหนือคลอง
Bike: trek 3900

Re: Garmin 510 ระยะทางไม่ขึนครับ

โพสต์ โดย สาริน »

ผมเคยเป็น
แก้โดยต่อเข้า com แล้วลบข้อมูล activity ออก ข้อมูลเยอะไปมันจะเพี้ยน ลองทำดูคับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ไมล์วัดความเร็ว (HRM/GPS/Power meter)”