Rotor INPower แกะกล่อง มองเชิงลึก วัตต์คุ้มกับลูกเล่นโดนๆ

บอร์ดนี้ คุยเรื่องเกี่ยวกับอุปกรณ์วัดความเร็ว ทั้งไมล์ธรรมดา ไร้สาย หรือระบบ GPS

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดนี้ คุยเรื่องเกี่ยวกับอุปกรณ์วัดความเร็ว ทั้งไมล์ธรรมดา ไร้สาย หรือระบบ GPS
edonkey
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Merida Scultura 4000, Ridley Noah, Canyon Ultimate, Canyon Aeroad, Specialized Venge Vias Disk, Pinarello Dogma F10 Disk, S-Works Venge Disc

Re: Rotor INPower แกะกล่อง มองเชิงลึก วัตต์คุ้มกับลูกเล่นโดนๆ

โพสต์ โดย edonkey »

SakonL เขียน:ลองคิดดู เอาตัว stage นะครับ มันเท่าไหร่นะ 33 ใช่ป่ะ

ไอ้เจ้านี่ ก็ 33 เหมือนกัน

ขา 3d+ ขายจริงก็ราวๆ 16

ลบไปก็คือ ราคา ตัววัดวัตต์ ก็เคาะมาราคาพอๆกับขาจาน 3d+ อีกตัว

ดูดิ ได้ขา 3d+ ด้วย ได้ วัตต์มิเตอร์ด้วย โอเคนะ ส่วน stage นี่ได้ขาบางทีจะเปลี่ยนในอนาคตก็จะลำบากหน่อย เช่นไปซื้อขา ulte มา แต่วันดีคืนได้ ไปจับ Dura ace มาเล่น กะไรอยู่เนาะ ไม่เหมือนกัน

ใบจานนี่ถ้า พอเพียง ไปงัดจากใบชิมาโน่เก่าๆมาก็ได้ พวก 5 รู ไทก้าเงี๊ยะ ใส่ได้ครับ BCD ตรงใส่โลด

เอาหล่อขึ้นมาหน่อยก็ QXL Qring noQ หรือ ใบยี่ห้ออื่นๆเยอะมากมาย

คิดไปคิดมา มันก็ไม่หลุด 40k นี่หว่า กำ แต่ก็ถือว่า ราคาดีแล้วครับ ไม่รุนแรงมากจนเกินไป ดีเลยครับสำหรับคนที่อยากฝึกซ้อมเป็นระบบขึ้น แต่ถ้าแบบ ซื้อมา ไม่เคยหา FTP ไม่เคยเซ็ทค่าให้ถูกต้องเลยก็อาจจะ ไม่ได้ประโยชน์เต็มที่นักนะครับ บางท่านผมยังเห็นเซ็ท FTP ทะลุชาร์จกันเลยจนตกใจ นี่มันน้องๆคอนทาดอร์เลยนะเนี่ย FTP ท่านเนี่ย ไปดูเข้าจริงๆ อ๋อ ไม่รู้ว่าคืออะไร เลยใส่ตัวเลขกลมๆกันไป เวรกรรม
ผมเล็งมานานแล้วครับตัวนี้อะ แต่ใบจานของ shimano มันใส่กันได้หรือเปล่า ผมใช้ขาจาน 5 แฉก Shimano RS500 ติดรถ น่าจะเป็น BCD110
โทรสอบถาม 3 ร้าน ไม่มีร้านไหนตอบอย่างมั่นใจเลยว่ามันใส่ได้หรือเปล่า ทุกร้านแนะนำให้เปลี่ยนใบทั้งนั้นเลย ซึ่งถ้าเปลี่ยนใบด้วยละ 40,000 คงไม่อยู่แน่ๆ (ขาจาน 33500 + กะโหลกแปลง เห็นว่าประมาณ 2500 + ใบจาน ...)
แต่ถ้าใข้ใบเดิมได้ ก็จะจบที่ประมาณ 36000 แบบนี้จะได้เดินเข้าร้านเลย 555
รูปประจำตัวสมาชิก
SiR_TooR
ขาประจำ
ขาประจำ
team: Rolling Team
Bike: Bianchi, Giant and Cervelo

Re: Rotor INPower แกะกล่อง มองเชิงลึก วัตต์คุ้มกับลูกเล่นโดนๆ

โพสต์ โดย SiR_TooR »

ผมนี้เซงมาก ออก LT-R มาได้เดือนเดียว IN ออกตามมาซะงั้น
SakonL
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย SakonL »

ได้สิครับ BCD110 ตรงกันก็ใส่ได้แล้วครับ

ของผมมี50/34 ใบชิมาโน่ใบกลมนี่แหละครับ นานๆทีไปที่ชันๆที ค่อยใส่ครับ
SakonL
ขาประจำ
ขาประจำ

คงไม่ต้องใส่ให้ดูก็ได้มั๊งครับ ผมคอนเฟิร์มให้ว่าได้ครับ
SakonL
ขาประจำ
ขาประจำ

หารูปเก่าๆมาให้ดูนะครับ รูปผมเอง

เนี่ย ใบชิเลย เต็มๆ

เดินเข้าไปในร้าน จัดมาได้เลยครับ :D
ไฟล์แนบ
Untitled-1.jpg (73.43 KiB) เข้าดูแล้ว 2082 ครั้ง
pv2986
สมาชิก
สมาชิก
Bike: Nich LII

โพสต์ โดย pv2986 »

อยากรู้อยู่เหมือนกันครับว่าเทียบกับ p2max แล้วมีอะไรแตกต่างกันยังไง ใช้p2max ตัวเก่าอยู่ แต่เป็น pcd130 อยากเปลี่ยนเป็นขาจาน pcd110 เผื่อปรับเปลี่ยนขึ้นดอยบ้าง
จาน39 ไม่ไหวครับ แรงไม่พอ
giro
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: 0865040751
team: Team Bike And Body Cycoling
Bike: Kemo KE-R5, Giant Propel Advance SL, Specialized Alez E5 Revolution
ตำแหน่ง: ซอยอารีย์ พหลโยธิน กทม.
ติดต่อ:

โพสต์ โดย giro »

ถ้าเน้นแบบพอเพียงนะครับ สำหรับคนที่ใช้จาน 5 รูอยู่แล้วไม่ว่า FSA, Shimano เก่า และ Sram
ชุด INPower 3D(30) สองข้างราคาไม่ถึงสามหมื่น ใบเดิม หากระโหลกมาแปลงซะ(ได้หมดยกเว้นพวก 90 และกระโหลกเกลียวเก่า) ได้วัตต์มาซ้อมในราคาถูกกว่าล้อขอบสูง ซ้อมไปอีกเดือนนึงขี่เร็วกว่าเดิมชัวร์

ผมลืมใส่ไปในบทความว่ามันเพิ่มน้ำหนักจากเดิม(ปกติ)แค่ 50-60 กรัมด้วยครับ จัดเป็นพาวเวอร์มิเตอร์ที่มีน้ำหนักน้อยตัวหนึ่งเลย เพราะระบบมันเล็กๆครับยัดอยู่ในแกน ที่ปูดมาตรงขาซ้ายคือเสาส่งสัญญาณ ANT+

หรือเอาแบบไม่คิดมากนะครับ พวกใบ house brand ทั้งหลายใบนอกในรวมๆกันไม่ถึงห้าพันหาไม่ยากเลยครับ ถ้าอนาคตมันยังคันยิบๆจริงๆ ไปจัดสอยใบงามๆมาเลยถ้าชอบเบี้ยวก็ใส่ได้หลายตัว ถ้าไม่ชอบเบี้ยวสอยใบแอโร่มาก็หล่อครับ อิอิ Sram มีใบแอโร่ 52 ฟันอยู๋ใส่ BCD110 ได้ด้วย

ปล.ผมเป็นพวกเน้นฟังก์ชั่นไม่เน้นหล่อครบชุดนะครับ แน่นอนว่าหล่อฝุดๆต้องใส่ใบโรเตอร์ เบี้ยวแอโร่ ระดับนายแบบเลยแน่นอน
ฟังสาระจักรยาน Podcast
https://open.spotify.com/show/76iDUCWXgqqixg1CmoSDIp
ข่าวสารจัรกยาน
https://www.facebook.com/cyclinghubthailand/
edonkey
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: Merida Scultura 4000, Ridley Noah, Canyon Ultimate, Canyon Aeroad, Specialized Venge Vias Disk, Pinarello Dogma F10 Disk, S-Works Venge Disc

โพสต์ โดย edonkey »

giro เขียน:ถ้าเน้นแบบพอเพียงนะครับ สำหรับคนที่ใช้จาน 5 รูอยู่แล้วไม่ว่า FSA, Shimano เก่า และ Sram
ชุด INPower 3D(30) สองข้างราคาไม่ถึงสามหมื่น ใบเดิม หากระโหลกมาแปลงซะ(ได้หมดยกเว้นพวก 90 และกระโหลกเกลียวเก่า) ได้วัตต์มาซ้อมในราคาถูกกว่าล้อขอบสูง ซ้อมไปอีกเดือนนึงขี่เร็วกว่าเดิมชัวร์

ผมลืมใส่ไปในบทความว่ามันเพิ่มน้ำหนักจากเดิม(ปกติ)แค่ 50-60 กรัมด้วยครับ จัดเป็นพาวเวอร์มิเตอร์ที่มีน้ำหนักน้อยตัวหนึ่งเลย เพราะระบบมันเล็กๆครับยัดอยู่ในแกน ที่ปูดมาตรงขาซ้ายคือเสาส่งสัญญาณ ANT+

หรือเอาแบบไม่คิดมากนะครับ พวกใบ house brand ทั้งหลายใบนอกในรวมๆกันไม่ถึงห้าพันหาไม่ยากเลยครับ ถ้าอนาคตมันยังคันยิบๆจริงๆ ไปจัดสอยใบงามๆมาเลยถ้าชอบเบี้ยวก็ใส่ได้หลายตัว ถ้าไม่ชอบเบี้ยวสอยใบแอโร่มาก็หล่อครับ อิอิ Sram มีใบแอโร่ 52 ฟันอยู๋ใส่ BCD110 ได้ด้วย

ปล.ผมเป็นพวกเน้นฟังก์ชั่นไม่เน้นหล่อครบชุดนะครับ แน่นอนว่าหล่อฝุดๆต้องใส่ใบโรเตอร์ เบี้ยวแอโร่ ระดับนายแบบเลยแน่นอน
ราคาไม่ถึงสามหมื่นนี่ ร้านไหนอะครับพี่ พอบอกได้ไหม
kcpath1
ขาประจำ
ขาประจำ

โพสต์ โดย kcpath1 »

:D
.
ชัยชนะยอมไม่ยิ่งใหญ่ เท่ากับรู้จักคำว่า "แพ้"
bie13
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย bie13 »

สอบถาม ขาวัตต์นี้ สรุปมีความเที่ยงตรง ดีมั๊ยครับ
Jackoto
ขาประจำ
ขาประจำ
Tel: +66825156392
team: Platong Cycling Club by Operator กากๆ
Bike: ไอ้ม้าเยอรมันดำๆ ไฟฟ้า แรงควาย
ตำแหน่ง: ทะเลมีคลื่นเป็นส่วนมากกก บนฝั่งนานๆได้อยู่ซักที
ติดต่อ:

โพสต์ โดย Jackoto »

แล้วปั่นขาขวาข้างเดียว Watt ขึ้นไหมครับ
Line ID: jackoto
แรงไม่มี รถดีไว้ก่อน
สูงสุดสู่สามัญ สิ่งที่ดีที่สุดอาจจะไม่เหมาะสมที่สุด
มีปัญหาโทรมาไม่ติด PM มาก้อได้
hatori11
ขาประจำ
ขาประจำ
ติดต่อ:

โพสต์ โดย hatori11 »

สอบถามวิธี ตั้งค่าจับคู่กับ ไมล์ Garmin 1000 ด้วยครับ
khunview
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย khunview »

Jackoto เขียน:แล้วปั่นขาขวาข้างเดียว Watt ขึ้นไหมครับ
ไม่ขึ้นครับผมลองแล้ว ผมฝึกปั่นขาเดียวครับ สลับขวาและซ้ายที่รอบขาต่ำกับรอบขาสูงครับ
ไฟล์แนบ
Screen Shot 2560-01-30 at 17.31.15.png
Screen Shot 2560-01-30 at 17.31.15.png (53.99 KiB) เข้าดูแล้ว 1151 ครั้ง
khunview
สมาชิก
สมาชิก

โพสต์ โดย khunview »

khunview เขียน:
Jackoto เขียน:แล้วปั่นขาขวาข้างเดียว Watt ขึ้นไหมครับ
ไม่ขึ้นครับผมลองแล้ว ผมฝึกปั่นขาเดียวครับ สลับขวาและซ้ายที่รอบขาต่ำกับรอบขาสูงครับ
อันนี้เป็นรอบขาครับ
ไฟล์แนบ
Screen Shot 2560-01-30 at 17.34.53.png
Screen Shot 2560-01-30 at 17.34.53.png (36.68 KiB) เข้าดูแล้ว 1151 ครั้ง
kinui
ขาประจำ
ขาประจำ
Bike: intenso 2015

โพสต์ โดย kinui »

ปัญหาที่แจ้งในหน้าแรก ๆ ตอนนี้ยังมีใครเป็นอยู่ไหมครับ
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ไมล์วัดความเร็ว (HRM/GPS/Power meter)”