สอบถามเกี่ยวกับ sigma rox 10.0

บอร์ดนี้ คุยเรื่องเกี่ยวกับอุปกรณ์วัดความเร็ว ทั้งไมล์ธรรมดา ไร้สาย หรือระบบ GPS

ผู้ดูแล: seven@klein, Cycling B®y, tntm, เสือ Spectrum

กฏการใช้บอร์ด
บอร์ดนี้ คุยเรื่องเกี่ยวกับอุปกรณ์วัดความเร็ว ทั้งไมล์ธรรมดา ไร้สาย หรือระบบ GPS
ตอบกลับ
kengkrap
สมาชิก
สมาชิก
team: Bike fun fun
Bike: merida
ติดต่อ:

สอบถามเกี่ยวกับ sigma rox 10.0

โพสต์ โดย kengkrap »

ขอสอบถามเป็นข้อๆเลยน่ะครับ

1. ในสเป๊กบอกว่ามี ant+ ถ้าเราไม่ใช้ตัววัด HR แบบคาดอก เราสามารถใช้แบบสายรัดข้อมือหรือแบบนาฬิกาที่มีตัววัด HR และมี ANT+ ยี้ห้อไหนรุ่นไหนได้บ้างครับ (ผมดูของ MIO link แต่ในสเป๊กบอกว่าสามารถ sync แต่กับ กามิน พอล่า )

2.ROX 10.0 สามารถถ่ายโอนข้อมูลเข้ามือถือได้แบบ กามิน ไหมครับ

3. ROX 10.0 มี bar fly ขายที่ไหนบ้างครับ
Khem2wheels
สมาชิก
สมาชิก
Tel: 0896789525
Bike: Merida-Spresso100
ตำแหน่ง: Onnut, Pattanakarn

Re: สอบถามเกี่ยวกับ sigma rox 10.0

โพสต์ โดย Khem2wheels »

ขออนุญาตแลกเปลี่ยนความคิดเห็นนะครับ...
1. ชุด HRM เวลาซื้อมารวมกันทั้งชุด (ไม่ได้แยกขาย) หรือหากเอา HRM ของยี่ห้ออื่น (ที่ใช้ Ant+)เหมือนกันมาใช้แทนกันได้ไหม๊ ??? ประเด็นมันอยู่ตรงที่ว่า sigma จะมีการ setting ของ ant+ pairring ของ HRM, Speed, Cadence ทั้ง 3 ตัว ก่อนใช้งาน ถ้ามันอ่านเจอ และจับคู่ ก็เท่ากับว่าได้
2. sigma เน้นผ่าน PC หรือ Macs ด้วย สาย mini USB port
3. barfly ของ sigma มาพร้อมเครื่องครับ

:D :D :D
ค่าของคนอยู่ที่ผลของงาน
ค่าของจักรยานอยู่ที่ปั่นใช้งาน
:roll: :roll: :roll:
ตอบกลับ

กลับไปยัง “ไมล์วัดความเร็ว (HRM/GPS/Power meter)”